MT Team - Exciter 62mm và hành trình Sài Gòn - Đà Nẵng

Thảo luận trong 'Hẹn café - Offline - Đi bụi' bắt đầu bởi anhdung160291, 26/6/12.

1. anhdung160291

anhdung160291 Bằng A4

- Chào các anh em thân iu vấu.

Những hình ảnh dưới đây là hình ảnh hiện tại của em nó,trước đây mình thử qua nhiều phong cách cái mà ae gọi là "Ver" jì đó :D
    Cũng không có ý định post xe jì cả nhưng hôm nay cao hứng + thức khuya nên sinh nghĩ quẫn => post xe màyyyy

Hôm nay là ngày 26/06/2011 em đang ngồi đây post bài,hành trình của em bắt đầu từ 23/06 (ráng kịp 24 lên xem chạy sân Đà Nẵng)

Dự tính ngày 22 xuất phát cho thư thả,nhưng lu bu này nọ em chã thèm đi nữa ai dè qua ngày 23 rãnh rỗi sinh nông nỗi liền thu dọn đồ đạc đổ xô ra Đà Nẵng theo đường Bộ (chứ ko phải chim bay nhé) mà theo tổng đài 1080 là 970Km :(

5 Giờ chiêù ngày 23/06 còn đang lu bu đổ keo tự vá cho 2 con Michelin 70-60,Size wá nhỏ để ăn hết mấy cái kua nhưng trễ rồi bào luôn.

Vơ vội vàng mấy món phòng hộ hohoho

5h30 xuất phát từ Trung Tâm Nâng Cấp Tốc Độ MT Team 434 An Dương Vương F10 Q6 =))=))=)) Thẵng tiến đại lộ Đông Tây qua hầm chui Thủ Thiêm.Giữa hầm cao hứng bóp côn kéo ga cái Oènhhhhhh đang bùn ngủ thì tỉnh ngủ,còn đang ngủ thì thức dậy mà khóc nhè luôn (khúc này ko có,xạo vậy thôi chứ ko có phá làng phá xóm vậy đâu)

Đang đi thì mưa tầm tã,tốc độ chậm lại khá nhìu,đi xa mà xe tháo bửng cắt mặt nạ ỳ xèo :( bao văng sình văng nước luôn,kệ nó.....cứ thế mà chạy

Vài lần đổ xăng là tới ngã ba Trung Lương ...ủa lộn,ngã ba Dầu Dây (Dạo này hay offline với ae biker Mỹ Tho dữ wá nên quáng rồi).
    Lúc này thì trời quang mây tạnh nhưng ko hỉu sao........mình vẫn còn mặc áo mưa.Thôi kệ chụp hình đã tính sau
    À xin khai luôn cấu hình xe lúc này là rất khũng.....Trang bị cặp mâm RCB 18 cây rưỡi tính luôn cây đinh dính trong bánh,Cặp Michelin nhỏ xíu 60 - 70 và hok xài ruột và thêm khoãng 5kg đất bùn sình kí sinh trên xe.....

Mang tiếng là thợ Tránh (Tránh ra đó) nên cũng ráng cắn răng cho ra cục máy tốc độ nhanh hơn zin,nội công đang luyện ở mức 62mm thể loại chạy sân đã từng góp mặt TRONG sân Bình Phước tháng 3 (còn giờ là NGOÀI sân Đà Nẵng tháng 6 =))=)) )
    Nhắc làm nhớ wá post 1 tấm khoe :D
    Bán kết :D
    [​IMG].........

Thôi ko khoe khoang nữa lên đường đi típ thôy.....Lang thang xuyên màn đêm nên ko có jì đáng chụp hết ae ơi,xe được cái bô la rất tốt,nên tuy 62mm mà ai cũng tưỡng tự do nếu nghe tiếng bô thôi.Cũng nhờ nó la wá nên mún ngủ gục cũng không được :( Chán

Rạng sáng 24/6 bắt kịp 1 đoàn tàu Bắc Nam,nói bác tài stop lại em chụp hình ké má nó ứ nghe lời
    Dấu tích của sự nóng tính trong tình iu đó ae.

Vặn 1/3 tay ga,xe chạy cái vèo là qua tới Nha Trang,giờ là mùa hè nên khi mặt trời vừa lú thời tiết bắt đầu oy bức cực kỳ.Ghé vào 1 tiệm sữa xe ven đường thay nhớt cho xế iu bắt gặp cảnh hay hay nên chụp lại.Bác thợ nói "xe lày có két lước lên nhớt nguội quá không lóng như mấy xe kia" - Gãi đầu luôn.
    Tiện thể cho em hỏi các ae là BIker mình ai là Người Đứng Đầu vậy có giấy chứng nhận ĐỦ Điều Kiện Hành Nghề hok :D

Qua tới Phú Yên em bị 250 ăn híp các bác ơi,đang trong tình trạng kiếm cây xăng,các chú ỷ sân nhà lại chạy đường trường nên mở kèn mở đèn inh ỏi + thêm cái xe có cái bô la tốt nên mọi người trong khoảng 5km mặt tiền quốc lộ có phim coi,do vặn nhẹ ga để dành xăng cho đường dài nên các chú gần sát đít,thôi thì liều thêm 1 miếng ga nữa xem sao,cuối cùng cũng giãn an toàn,các chú quay đầu.Một phen hú hôn hú vía con ma ăn bò bía....kể lại cho ae nghe mà e còn hồi hộp nữa đây.

Chạy liên tục để kịp lấy vé vào sân nên chã chụp cho ae tấm nào ra hồn,tự hứa khi về sẽ chụp bù,
    Chỗ duy nhất có phục vụ tắm giữa đường,tắm cái là tỉnh weo luôn.

Vất vả chóng chọi với cơn buồn ngủ lắm mới đến đươc sân an toàn,đã vậy còn gặp tizo là chạy sân vận động ĐN kiếm cho đã mới biết là sân Quân Khu 5,vòng tới vòng tui mới dc vô sân.Tới nơi muốn lũi vô sân chạy vài vòng ghê nhưng bị cản ngay từ vòng ....vô cổng.

Chú bộ đội cản lại hỏi đi đâu,liền chém gió "em chạy xe vô cho nài anh ơi,xe mới gữi từ sì gòn lên à" "Vậy hở vô lẹ đi em,cổng nào vô cũng được hết" Chú nhiệt tình chỉ đường cho xe chạy....ngoài sân >:)

Cầm vé chui vô được khán đài A (mặc dù mua vé loại 100k thôi :)) ) ngồi coi cảm thấy chưa đã,lật đật chạy qua chỗ xuất phát,ngồi đây ngắm được nhiều bạn hiền đang tất bật chuẩn bị dưới sân mà muốn xuống phụ ghê,thợ Tránh mà.

Đúng lúc này xe của 1 đội bị ai chơi ác lấy mất tiu piston trong lúc kiểm máy,may wá xe mình cũng "chạy sân" thế là hạ máy kia ra,gác cục máy mình dzô.Xong nổ máy là tới lượt vô thi đấu.Vòng 1 2 3 cuối cùng cũng giành được hạng 2 chung kết B-)
    Đọc tới đây chắc bạn Quang heo nhà hay cha Cường acu đang chữi thề nãy giờ roỳ thôi mình hạ màn,tấm hình mình mượn cái giải 2 của TDL chụp hình thôi,ae ngồi xuống coi típ điiiiiiiiiiiiiiii hehe

Nãy giờ căng thẵng quá ae thư giỡn với thiên nhiên nào,biển Đà Nẵng wá đẹp,trời ít gió,nắng gắt nên nhìn biển đã trong nay còn trong veo hơn nữa,thấy cả tàu ngầm Triều Tiên tung tăng bơi qua bơi lại.

Lăn lộn mãi cuối cùng cũng xu được can xăng dư của xe TDL,đổ vô gấp,mà ngộ lắm nha,độ xăng này vô xe nhẹ hều à hehehe >:) Xăng chùa cũng ngộ nữa chạy dc xíu cái hết xăng,thôi thì kiếm a95 nào

Nhưng mà đời mà,dễ ăn của ai bao giờ,tính tiền KS trả phòng bắn về thì phát hiện quên mất cái CMND :((
    Too late,bạn cách Đà Nẵng 120Km,GPS báo như vậy.Ôi trời..................Cái này AE Đà Nẵng nào giúp dc mình chuyển cho nhà xe mình cám ơn rất nhiều,hiện tại mình đang ở Quãng Ngãi tới vài ngày nữa.

Trên đường ra Quãng Ngãi,thời gian thư thả nên tác nghiệp liền.

Về tới gần Quãng Ngãi cái cây cầu băng qua cái Sa Mạc ngộ wá chụp lại luôn,nghe nói đây là bãi cát ,trời mưa nên đọng nước lại.

Ốp đầu Exciter,hàng có 1 0 2....
    ....................

Ở lại QN được 1 ngày thế là vọi vàng lên đường bào về Sài Gòn thân iu cho kịp giờ Offline với anh em Biker đam mê ở Mỹ Tho.
    Trên đường về cũng ghé ngang đường tác nghịp vài tấm chia tay ae.

Cúc máy làm chạy sân từ tháng 3 cho đến nay đã chạy hơn 10.000Km Và sắp hết hạn bảo hành của Yamaha :D

Lúc về trời đẹp nên dạn tay tập ôm kua cho biết với người ta,ngay cái kua đẹp nhất,tầm quan sát tốt nhất,tốc độ....nhanh nhất thì dính ngay bãi nhựa đường còn sót lại...ngay kua.Xòe ngang 1 cái,đứng dậy ko nhìn được cười,bác tài xe khách bóp còi inh ỏi :))

Lấy thẹo mặt đường nhá,xe di chuyển trong tình trạng bánh ko đụng đất ước tính chừng 10m :))

Hàng Nóng Clip Chung kết đùa Exciter sân Đà Nẵng
    http://www.youtube.com/watch?v=-M-bO--pkOE&hd=1

[YOUTUBE]-M-bO--pkOE[/YOUTUBE]

Topic đến đây là hết,thanks ae đã bỏ thời gian ra đọc và cm lại.

#1 anhdung160291, 26/6/12
    Sửa lần cuối bởi mod: 4/7/12
    JaRiMo thích nội dung này.
  2. curlyvn

curlyvn Bằng A2

hix, bác này máu quá, lấy xe chạy sân vượt 1000km 1 mình àh, phục bác rồi ak, v. thì xem như xe bác giật hạng nhì rồi :))
    vote xe lực :D

#2 curlyvn, 26/6/12
    Sửa lần cuối: 26/6/12
  3. satrias

satrias Bằng A4

Bạn cũng máu quá, một mình một ngựa ra Đà Nẵng, tinh thần Biker...

#3 satrias, 26/6/12
    Sửa lần cuối: 26/6/12
  4. Kendy_dang

Kendy_dang Bằng A3

Đi xa gắn AHM nghe tê lắm ah vote Tinh thần Biker

5. thanh_zx

thanh_zx Bằng A4

Vote cho b nè.....................

6. vuhoanganh0703

vuhoanganh0703 Bằng A2

em 1m đi từ ĐL xún NT về lại đã bị ae gđ kêu khùng r`
    Ông a quất đoạn đường dài gấp 4 lần e lun 8-|

7. abucusim

abucusim Bằng A2

em trai mới đâu anh tưởng đi xe đò hay xe lửa ra ai dè mày đi luôn xe này ra lần này về có nhắm mồi với nước biển nữa không???

8. Raigeki

Raigeki Bằng A4

xe đấu đi tour kinh quá :D

#8 Raigeki, 26/6/12
    Sửa lần cuối: 28/6/12
  9. bmw318i

bmw318i Bằng A2

:D vậy là bác làm chuyến Bắc Nam ah ? Xe nhìn gấu quá ...

10. prince_wave

prince_wave Bằng A3

hix.mạnh giữ.....xe đẹp

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...