Lớp học nhíp ảnh

Thảo luận trong 'Photography Cáfe' bắt đầu bởi hairongviet, 21/8/12.

1. Longrebel

Longrebel Bằng A4

muốn hậu cảnh tối hơn cũng được mà anh, đóng khẩu lại xíu nữa em nghĩ là ok
    cái hình thứ 2 anh chụp ió 3200 cao thiệt đó, sắm thêm cái tripod như bác Howler-cat nói đi a. Mà mua loại nào "nhét" vào GW vừa đó kaka
    @ Howler-Cat: nhìn hình bác chụp thích quá, bác có sử dụng filter cho ảnh đó không ?

2. hairongviet

hairongviet Bằng A4

Long ơi nếu đóng khẩu thì bông Hoa sẽ thiếu sáng sao?! Tại thấy hình trê.n mạng phía sau tối thui mà chủ thể sáng rực luôn á, không biết có sử dụng phtoshop k?

3. Howler-Cat

Howler-Cat Bằng A4

Cả 2 anh em đều đúng cả. Thứ nhất như Bác Longrebel nó đúng, đóng khẩu độ lại. Nhưng nếu đóng khẩu độ thì cả 2 hậu cảnh và chủ đều bị tối, Hải nói đúng luôn. Một trong 2 mình đã đạt được đó là hậu cảnh bằng cách đóng khẩu độ. Còn cành hoa? Muốn nó sáng thì Hải nên đầu tư cái Canon Flash. Flash sẽ giúp Hải đạt được như ý muốn, đánh ánh sáng vào cành hoa.

Dưới đây, anh mới chụp hình bông này để làm ví dụ với cài đặt như sau

5D Mkiii, 40mm f2.8 STM lens, Manual mode, ISO 200; 1/500s, f16, Canon Flash 580EX +1/3

Hình trước khi photoshop:

Hình sau khi photoshop: Anh chỉ làm hậu cảnh tối hơn và xóa đi cành cây...mất khoảng 30 giây trong photoshop.

Hải nhớ rằng, anh chỉ sử dụng cho em thấy rằng anh chỉ dùng PS vào khoảng 10-15% mà thôi để đem lại màu sắc và tương phản.

4. Howler-Cat

Howler-Cat Bằng A4

@Longrebel: Mình có sử dụng filters. Không phải là 1, mà 2 filters. Cái thứ nhất là ND 0.9 để giảm ánh vào ống kính và làm chậm lại tốc độ (shutter). Filter thứ nhì sau ND là Gradient ND filter với màu hoàng hôn. :)

5. Longrebel

Longrebel Bằng A4

đó đó, ý em giống bác Howler-Cat đó, mà nếu k có flash rời thì dùng flash cóc của máy cũng được mà phải hem nè, ăn thua mình tùy chỉnh đèn thôi.
    Anh Hải sắm thêm cái đèn fláh đi, vừa sáng tác ảnh được vừa nhìn pờ rồ lém hehe

6. Howler-Cat

Howler-Cat Bằng A4

À Hải ơi...em có http://www.usa.canon.com/cusa/consumer/standard_display/EOS7D_firmware_features chưa?

7. Howler-Cat

Howler-Cat Bằng A4

Bác Longrebel này lại nói đúng nữa. Nhưng mình ko thích flash của máy vì nó chỉ có 1 góc độ mà thôi...chán chết!

Hải phải nhịn ăn nhịn uống nếu đua theo trò chơi nhíp ảnh. hahaha!

Vậy thì còn muốn học nhíp ảnh nữa không? :75:

#27 Howler-Cat, 29/12/12
    Sửa lần cuối: 29/12/12
  8. Longrebel

Longrebel Bằng A4

E cá vs bác là anh Hải sẽ mua, ma không chừng đã mua rùi nữa đó hehe...
    Không biết ae trên diễn đàn mình nghĩ sao, chứ em làm báo chí cũng mấy năm rùi và cũng hay để ý ở mấy buổi họp báo hay sự kiện gì mà có PG hay Model. không cần biết mình là ai chỉ cần nhìn thấy cái mấy bự bự, gắn tele, đèn,... là mấy em í tạo dáng, uốn ** đủ kiểu cho mình chụp hình thoải mái xong còn để lại email hay số phone để tiện việc xin ảnh nữa chứ. e thấy chắc vì vậy mà a Hải nhà ta mới Ham Học Hỏi nhíp ảnh nè kaka.
    @ hairongviet: em nói đùa thôi, anh đừng ném đá em nha. em me lại con GW của anh mệt lắm đó keke.

9. Howler-Cat

Howler-Cat Bằng A4

Chết...nếu Hải mà mê chụp má đồ thì chết nữa...chắc phải bán thân luôn để mua thêm đồ nghề....:85:

10. hairongviet

hairongviet Bằng A4

Em đã mua flash rồi, nhưng chụp có flash thì hậu cảnh có sáng không( vì flash), còn Hoa thì Em chụp ngoài trời 9-10am
    Anh ơi cập Nhật cho 7 D là sao Em không hiểu( không lẽ gim máy chụp vào vi tính!?)

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...