Kỹ thuật lái xe siêu việt

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi dunglhq, 8/12/08.

?

Tin và không tin !

1. Tôi tin là có thể

0 bình chọn
    0.0%
  2. Tôi không hề tin chuyện này có thật

0 bình chọn
    0.0%
Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. william_ab

william_ab Tập Lái

85km/1lit là đều có thể với điều kiện thời tiết,giao thông thuận lợi và kỉ thuật núp gió có trình độ cao thì 85km/1lit có thể xảy ra.

2. Wave1254040

Wave1254040 Bằng A2

Vụ này tui tin nè! Vì xe tui wave125 đi 1người được 150km/1,8l xăng (xe zin 100%)

3. oainguyen

oainguyen Bằng A1

Mình thấy thế này: thấy topic, biết rằng rất nhiều người không tin chuyện này, trong khi việc tiết kiệm xăng với mình là quá bình thường, vậy nên góp tiếng để cùng có thêm thông tin, chứ nổ làm gì. Cuộc sống mà, nhiều việc mình chưa biết, nên nghe và thấy nhiều giúp mình biết thêm. Giả sử chúng ta không công kích nhau, cãi cọ nhau, mà tiếp cận một cách từ tốn, thì chắc rằng bạn còn biết thêm con số cao hơn con số mình nêu nhiều! Thôi thì, xe mình ít hao mình khoẻ, chứ nói ra cãi nhau mất vui, phải không bạn? Tái bút: hồi mình chạy Citi 100cc, 70km/l thì có gì đâu? Chỉ thua tằng bạn chạy Honda Cub 50cc bình xăng con bơm da thôi, nó chạy 85km/l ( có chở 1 cái monitor máy tính nữa). HAO XĂNG HAY KHÔNG DO NGƯỜI CẦM GA. Mình khoái khoản tiết kiệm xăng vì nó là sở thích, làm cho được, thấy thoả mãn, chứ tiết kiệm nhiêu đó cũng hổng làm được gì, phải không?

Yamaha Nouvo LX mình thử rồi, chạy khéo thì được 51km/l. Xe ông bạn già, mình thử dùm ổng, ổng chạy thì chỉ 38km/l hà. Dân tài xế xe tải mà, nạp quá nên mình thấy hao quá. Hôm nào bạn thử: đường trống, tăng ga cho lăn bánh, nương ga theo xe (nó nhanh lên chút thì mình nhích ga theo nó chút) cho tới 68-70km/h, giữ ga một chút rồi hồi ga về một tí ti, sao cho có cảm giác như không nghe động cơ hoạt động là đạt. Tiết kiệm cực kỳ luôn! Trên hay dưới tốc độ này đều hao hơn.
    Kỹ thuật tiết kiệm xăng không dễ, vì nó lệ thuộc thói quen nhiều lắm. Chính vì vậy, rất nhiều người không tin nỗi những số liệu trên diễn đàn. Mình dạy học và ghét cờ bạc, chứ nếu không, cá độ thì chắc là vơ cả đống tiền!

#133 oainguyen, 14/12/08
    Sửa lần cuối: 14/12/08
  4. nguyenpa

nguyenpa Tập Lái

em hùn 500k ai có vôn thì hùng vào, anh em mình ra kèo thử :D lỡ ăn thì sao :D còn ko ăm thì .. co thật :)

5. LeeAnhSin

LeeAnhSin Bằng A2

Có nhiều chuyện không thấy không tin là sự thật nhưng mà sự thật là sự thật mấy bạn ah,trong chuyện này thì mình tin,giống như thằng Cường trưởng nhón Aprillia Team bạn thân mình mùng 2 tết nó cầm chiếc Mer C200 làm phát từ Cầu SG ra PHAN RANG có 2h45p,mấy bạn tin nổi không ?_?

6. hon_ke_o

hon_ke_o Tập Lái

:">:">:"> gặp đồng nghiệp và cùng sở thích rồi , em cũng thích chạy sport nhưng ko dám chạy sợ học sinh nó hoảng , với lại sếp của em cũng ko có thiện cảm với xe này :):):)
    Đồng ý với bác luôn , mình thấy topcic này lập ra mọi người lên đây trao đổi với nhau nhưng kinh nghiệm thực tế với nhau thôi chứ mình nghĩ có nổ thì cũng được cái j đâu . Mình chỉ có một thắc mắc là có bạn nói chạy sonic theo nhưng sao ko thấy bạn đó nói là bác này chạy buổi nào trong ngày và tình trang giao thông lúc đó như thế nào .
    Thân

#136 hon_ke_o, 14/12/08
    Sửa lần cuối: 14/12/08
  7. leo-protein

leo-protein Bằng A1

trời ui!!!!!! tui đi fu neo GT nè mà chay dữ lắm là 65 hà. nghe bro nói vậy tui nữa tin nừa ngờ òi nè

8. oainguyen

oainguyen Bằng A1

Sport zin, để y nguyên như nhà sản xuất thiết kế ( bửng, kiếng đầy đủ), ống xả zin, chạy đàng hoàng coi được lắm bạn à, êm không thua Wave đâu!
    Việc tiết kiệm xăng thì thế này: ngoài yếu tố khách quan thuận lợi, thì mình phải "thuộc lòng" em xe của mình, cảm nhận nó và canh chỉnh như ý. Cá nhân mình thấy tự cân chỉnh tốt hơn thợ, vì mình chạy nó hàng ngày, mình nắm em nó rõ hơn. Vỏ ruột, sên- nhông- dĩa, bugi, lọc gió phải tuyệt hảo, mỗi thứ một chút chứ gom lại cũng khá à! Có gì mình trao đổi thêm cho vui. Thân.
    <br />
    <br />
    <br />
    Vụ này cho mình góp ý: về quán càe Đào Viên LThi5 xã Tân An hỏi thăm vụ thua 10 triệu về Sỉius là biết liền. Cái ông không tin thua đứt 10T mặt mày méo xẹo!

9. phongthaitu

phongthaitu Tập Lái

cái này chắc mổi lần kéo lên 70-80 là nhấn côn(số)cho xe chạy trớn-->cứ thế mà làm:D

10. duy_RGV

duy_RGV Tập Lái

ủa ủa nói dzậy pro là cái người nài xe 85c/1l ah ;;);;)có gì xin thỉnh giáo thêm nhaa

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...