Excel Kinh nghiệm Excel 2 150cc - So sánh Excel 2 125cc mới ra

Thảo luận trong 'SYM' bắt đầu bởi thanhy2k4, 11/9/09.

1. thanhy2k4

thanhy2k4 Bằng A2

Hiện nay SYM đang làm nóng thị trường với SHARK 125cc, tuy nhiên giá cả cũng đã thổi lên quá nóng 56 - 57 triệu. Trong khi đó SYM cũng " âm thầm " ra mắt Excel 2 125cc. Tôi được biết con Excel 2 125cc này nhân một hôm đi ngang SYM số 170 E Phan đăng Lưu Bình Thạnh. Hiện 2 con xe mới nhất này vẫn còn tại đó.
    Chúng ta có nên quá chú ý đến SHARK hay không ? trong khi con Excel 2 mới cũng 125cc mà giá lại mềm hơn rất nhiều : 37,5 triệu loại thường và 38,5 triệu cho loại có bảng đồng hồ điện tử.
    Vì thế tôi xin phép ban quản trị trang web Biker Việt nam cho tôi lập chủ đề về những kinh nghiệm của những người đã từng sử dụng Excel 2 150cc và những suy nghĩ so sánh về ưu khuyết điểm của chiếc xe mới Excel 2 125cc. Rất mong được các Biker gần xa đã từng sử dụng Excel 2 chia sẻ, tất nhiên bất kỳ ai quan tâm đến chủ đề đều được hoan nghênh
    Xin cám ơn

2. shart

shart Bằng A4

E2 có cái đẹp và nét thiết kế riêng của nó, 125 chắc chắn là ko mạnh bằng 150 rồi, mạnh hơn xăng ăn nhiều hơn là điều tất nhiên thôi, còn các cái khác giống nhau thôi. Shark đang sốt sym tạm ngừng sx nên bị thổi giá quá đáng, ai cũng muốn mình mua được hàng đúng giá thôi. Chúc bạn tìm được xe ưng ý

3. connguab

connguab Bằng A1

chỉ khác nhau về động cơ thôi bạn ơi, còn hình thức thì vẫn vậy:D

4. thanhy2k4

thanhy2k4 Bằng A2

Nhưng gia tốc có sợ bị gầm máy không bạn ? Đây là điều băn khoăn
    Xe bạn chạy bao nhiêu km rồi ? Nhớ là bạn đã dán nồi lại ? sao sớm vậy ? có thể cho biết cụ thể

5. traubovt85

traubovt85 Bằng A2

mình ở Vũng Tàu thấy có bán xe Excel II, trong catalo thì viết 149cc mà nhân viên thì có người nói 150cc người nói 125cc làm mình rối cả lên chẳng biết đâu mà lần, chẳng biết phân biệt kiểu gì cả hic hic

6. thanhy2k4

thanhy2k4 Bằng A2

Xe mới ra thì 125cc bạn có thể yêu cầu cho xem giấy tờ là biết ngay, mấy thằng bán thì có khi đếch biết gì.

7. traubovt85

traubovt85 Bằng A2

bác nào biết vì sao Shark và Excel II cùng 125cc và ra cùng năm 2009 mà giá lại chênh lệch cả chục chai ko vậy ???? ko biết Excel 125cc ăn xăng bao nhiêu lít 100 LM vậy mấy bác ???

8. thanhy2k4

thanhy2k4 Bằng A2

Tớ cũng đang thắc mắc nên lập topic này để mọi người cho ý kiến nhưng các mem chơi Excel thì chỉ có kinh nghiệm về 150 mà cũng không thấy nói gì nhiều, nên tớ đang cố chờ. Con SHARK tiếp tục bán mắc khoảng 2,3 tháng nữa thì chơi Exxcel 2 cũng ok vậy, mà giá rẻ hơn. Cốp xe của nó thì bạn có thể để cả 100 ngàn dollars, vài chục cây vàng, hoặc để hẳn 1 cây mã tấu cũng được >:)>:)>:)>:)
    Thế ngồi của Excel 2 cũng ok lắm, nhiều ông bụ con chạy con này ngoài đường cũng nhiều, rất đẹp. Và thỉnh thoảng cũng thấy vài em ốm như cá mắm mà ngồi con xe này thấy thương em nó làm sao;));));))

9. traubovt85

traubovt85 Bằng A2

xe Excel II này uống xăng có dữ ko vậy ??????? 100KM hết mấy lít vậy mấy bác ??????

nhìn cũng đẹp và đồ sộ, bữa có thấy bà kia chạy chiếc này cũng khá êm @_@

10. thanhy2k4

thanhy2k4 Bằng A2

EXCEL II 150 CC THÌ XIN CÁC BẠN ĐÃ TỪNG CHẠY CON gẤU 150CC NÀY TRẢ LỜI DÙM. Riêng con Excel II 125cc thì chắc chưa có ai có kinh nghiệm. Ngay cả Care_Sym cũng chưa biết thì phải

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...