hướng dẫn lên điện bình vs gắn led pha cho xe máy

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi minhtuan_qn, 31/7/14.

1. Hợppro

Hợppro Tập Lái

Điện den không liên quan đến việc nô máy nhé bạn.tru khi bạn dùng điện bình danh lua khi bình yếu thì xe không nô

2. HoàngNam1991

HoàngNam1991 Tập Lái

Tui đang sử dụng xe suzuki sport 120...ae cũng biết là đèn pha của nó thì chán lắm nên tui đã khoét choá đèn để có thể thay đèn zin của nó bằng bóng đèn led và ánh sáng có thể nói là cũng cải thiện dc phần nào nhưng xe tui vẫn còn sử dụng điện máy nên bóng đèn cứ sáng và tối theo tốc độ của xe....ae trong diễn đàn ai rành về điện xe xipo thì hướng dẫn dùm tui cách chuyển qua điện bình để sử dụng bóng led dc bền....mong ae diễn đàn giúp đỡ

3. metqua8426

metqua8426 Tập Lái

anh chủ top cho em hỏi, em đang đi con Wave, thợ lắp đèn có chuyển từ điện máy sang bình rồi lắp đèn, dàn đèn trước sáng bằng điện bình ok. còn cái đèn hậu, khi nổ máy lên ga nó mới sáng mạnh, giờ em chuyển đèn stop xài bóng led mà ko bit cách làm sao cho qua điện bình. nhờ AE nào biết chuyển cài điện stop sang bình luôn giúp em với ạ.

4. duongbìnhd

duongbìnhd Tập Lái

Thực ra việc chuyển điện máy sáng điện bình với một số dòng xe như: Wawe, Sirius, EX khá đơn giản khi lắp đặt https://owleye.vn/den-led-cho-xe-may-chinh-hang-owleye-m502-tot-nhat-2019.html . Mình đã lắp khá nhiều cho các dòng xe máy và thấy rằng chỉ cần đấu chuyển dây chứ không cần lên sạc tốn thêm chi phị

5. Dũng-91

Dũng-91 Bằng A2

Nếu thợ đi đúng dây thì bạn để vậy luôn cũng ko sao, còn muốn ok thì bỏ dây nâu dưới jack 9 là đèn hậu nó ko chớp theo ga.

6. Dũng-91

Dũng-91 Bằng A2

wave mình full điện bình nhưng phải nổ máy mới bật đèn như ex 150 đây.
    Tùy theo nhu cầu và trình độ đi dây thôi.

7. hoaca388

hoaca388 Tập Lái

Bi led, ngắn, không lo cấn chóa .

8. Hậu Pro

Hậu Pro Tập Lái

Sirius đời mới giờ chuyển tất cả sang điện bình thì làm sao bạn, xe mình mới lên led pha và hậu,còn xi nhan thì chỉ dc 2 bóng sau,2 bóng trước còn sài tóc kg lên led dc,vì kg chớp và mỗi lần lên 2 bóng trước led luôn thì hư cục chớp, mong adm chỉ thêm

9. Dũng-91

Dũng-91 Bằng A2

Mua cục chớp chỉnh tốc độ hoặc chớp lô 2 mấy ngàn là chớp dc 4 bóng led.
    Chuyển điện bình thì anh mua bộ sạc qua gửi ảnh cho em xem đó, cắm vô là dc nha anh. Cái relay nó là để chuyển điện bình đó.

10. thientam1305

thientam1305 Tập Lái

20210319_155839.jpg Dạ thưa mấy anh em trong bkvn ạ.
    Em xem hd làm mạch chuyển sạc ( Grande ) cho Sirius fi của em,mà do họ ko có gắn rờ le,mà em muốn có rờ le cho an toàn.Mấy anh em chỉ giùm em là 4 đầu dây của rờ le câu vào đâu trên bộ mạch chuyển sạc ạ.
    Đây là bộ mạch e làm ạ. View attachment 37915

#130 thientam1305, 19/3/21
    Sửa lần cuối: 19/3/21
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...