Thủ tục hành chính <<<<Hướng dẫn Full thủ tục mua-bán sang tên xe máy 2nd theo thông tư mới 2012>>>>

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi langphivu, 25/3/12.

1. jacker

jacker Bằng A2

Bạn cho mình hỏi 1 câu nhé, đang rất quan tâm mà không biết hỏi ai
    Số là năm 2011 có mua lại 1 chiếc ex 2006, từ quận 12 sang tân bình, lúc đó làm giấy tờ sang tên chỉ là ra phường làm giấy mua bán rồi đem về quận sang tên mình là xong, không có rút hồ sơ gốc gì hết, bây giờ thủ tục đã thay đổi, giờ có người ở Vũng tàu muốn mua xe mình đòi hồ sơ gốc mình phải làm những thủ tục gì. không biết là bộ hồ sơ gốc của mình đã chuyển qua tân bình chưa hay vẫn do người chủ ở quận 12 đứng tên. Rất mong sự giúp đỡ của bạn nhé...

2. trumcui

trumcui Bằng A1

3. kulinh61

kulinh61 Bằng A2

chu topic rành về giấy tờ quá xin chỉ dùm em
    em định mua 1 chiếc xipo 110 người bán nói có ho so góc đầy đủ chính chủ sang tên !
    vậy khi mua minh yêu cầu bên bán phãi làm nhửng thủ tục giấy tờ gì ...???
    và cần lên công an xem số máy số khung giống cavet ko.....?
    ví dụ em ở tỉnh khác miền tây muốn sang tên em đứng tên cavẹt ra bien số mới liền thi phải yêu cầu bên bán làm thủ tục gì
    em đọc topic kia có trường hợp ::xét xe , lấy giấy hẹn ngày lên lấy cavet luôn ........ coi như xong hết . còn vài ngày nữa lên lấy cavet công an gọi dt lên gặp vì lí do số máy trong giấy cà cũ kông giống trong giấy mới
    trường hợp này cứ ngỡ như xong hết rồi !!!!!! không ngờ mất luôn giấy tờ vì ca tịch thu
    vậy làm thũ tục gì để không giống như trường hợp trên

4. AnSongZong

AnSongZong Tập Lái

Anh chủ topic vui lòng cho mình hỏi trường hợp như sau:
    Mình có mua 1 chiếc xe của nquen, đăng ký 2011, đã làm ơợp đồng mua bán nhg mình chưa sang tên. Bây giờ mình có việc cần bán chiếc xe này đi nên không thể chờ sang tên. vậy mình nhờ ng bán kia cùng mình ra phòng công chứng, hủy cái HD mua bán kia, dổi thành hợp đồng ủy quyền để nếu mình bán cho người khác thì chứng giấy nhanh gọn có đc ko? có tốn phí cò gì cho phòng công chứng ko?
    Mong sớm nhận giải đáp!

5. langphivu

langphivu Bằng A2

=> ôi lâu quá mới trở về biker hiii các thông tin có lẽ đã cũ các mem nên update thêm hiiiii.........

6. HaNguyen89

HaNguyen89 Tập Lái

Đào mộ tí vậy.
    Các bác cho e hỏi em mới mua 1 chiếc Fz chính chủ. Giờ em muốn sang tên cần những giấy tờ gì ạ ?
    EM CÙNG QUẬN VỚI CHỦ XE CÁC BÁC NHÉ !
    Em thấy bác @langphivu có nói là nếu cùng quận thì không cần giấy sang tên di chuyển xe mà chỉ cần.
    - Giấy công chứng mua bạn
    - Cavet Xe.
    - Biên lai thuế trước bạ.
    Vậy em muốn hỏi lại 1 lần nữa là với 3 giấy tờ trên mà sang tên cùng quận thì em có cần Giấy Đăng Ký Sang Tên Di Chuyển xe nữa không ạ ?
    Thanks các bac.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...