hỏi về lên phuộc sau exciter 2011

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi quang50, 26/4/12.

1. quang50

quang50 Bằng A1

mình muốn lên phuộc sau cho exciter 2011 nhưng không biết lên loại nào giữa YSS va G@zy... ai đã từng xài qua vui lòng tư vấn dùm mình...vì mình thấy phuộc theo xe mõi lần qua gờ giảm tốc là bị sàn đít xe thấy ớn quá...(giá cả kô quan trong,quan trọng là bền đẹp,an toàn,và phù hợp với xe của mình)mình lá người mới mong nhận được sự tư vấn nhiệt tình của các bạn...xin cảm ơn tất cả nhũng ý kiến của các bạn trước nha...

2. rinism

rinism Bằng A4

thế thì qua gờ giảm tốc bạn đi chậm thôi, bạn dùng YSS với Gazi cao hơn phuộc dzin, còn sàn nhiều hơn :D

3. nguyenduong2306

nguyenduong2306 Bằng A3

theo mình thì bạn nên mua phuộc gazi , chất kượng giữa 2 cái đó mình ko rành nhưng mà phuộc gazi bị xì dầu hay hư hỏng thì bạn có thể đem lại Đại Tín thay mới hết. còn YSS mả hư rồi là bó tay chỉ có cách phục hồi lại xài đỡ thui

4. hiepnhat75

hiepnhat75 Bằng A3

Xài phuộc RacingBoy thấy đẹp mà chất lượng tốt nữa ! Qua gờ giảm tốc mà sàn thì giờ mình thấy có cái dịch vụ chế bạc đạn đũa cho gấp đó ! Chưa thử nhưng nghĩ là nó sẽ hiệu quả hơn bạc đạn bi !

5. chonmap

chonmap Bằng A2

Phuộc độ ngon nhất là Ohlin
    Xài hàng zin được cái lâu hư

6. Luffy53

Luffy53 Bằng A2

1 là zin 2 là ohlins thôi bạn
    sẵn ai cho mình hỏi là khi xe mình chở nặng thì qua ổ gà nó hay bị sàng đít, trong khi đi 1 hay 2 ( GF nhẹ ký) thì lại ko bị @@

7. lehung210

lehung210 Bằng A2

Thật ra ko cần thay phuộc chổ nối cái gấp sau vào sườn ex 2011 có cục cao su các bạn thay bằng vòng bạc đạn tròn là hết

8. lekhangdn

lekhangdn Bằng A2

Bạn nói giống kiểu dân chơi quá, vậy nghèo nghèo chơi phuộc RCB ko được hả bạn. RCB cao hơn zin 1 tí gắn vào nhún êm lắm, còn bị sàn thì chêm long đền + mua đạn bạn về thay vào là xong.

9. Luffy53

Luffy53 Bằng A2

ở đây ko ai cấm các bạn xài phuộc nào, bạn tự suy diễn ra chứ mình có nói gì đâu.Chỉ thấy phuộc zin vs Ohlins là êm nhất, RCB hay yss đã từng xài qua trên con ex 2007.Mình thấy sao nói vậy, việc chi phải thể hiện cái tính "dân chơi"??

10. tdakvn

tdakvn Bằng A2

Mình có cây phuộc zin phục hồi rùi đi qua gờ ko sàn đít nè! Đi 2 thì êm ru còn 1 mình thì phuộc hơi nặng nên hơi sock tí. Có nhu cầu đổi giao lưu nè

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...