Hỏi về Giấy thanh lý ?

Thảo luận trong 'Phân khối lớn' bắt đầu bởi ngoinhaxanh, 28/5/10.

1. redsky272

redsky272 Bằng A2

Em cũng đang có thắc mắc về giấy thanh lý, mấy anh tư vấn giúp em là muốn làm thì gặp ai được ko !? em ở tp hcm

2. Takumi

Takumi Bằng A4

vậy nếu mua 1 xe mà người bán thường nói giấy thanh lý xin bao soi rọi thì yên tâm hả mấy bác.em cũng máu PKL quá mà lo cái này ghê.HQCN thì chơi ko nổi rồi

3. ngoinhaxanh

ngoinhaxanh Bằng A1

Mua xe mà GTL thì nên nhờ một bạn nào đó được nhiều người chơi PKL biết đến mua dùm thì hệ số an toàn cao hơn. Đôi khi mình gà quá nên bị lùa, nếu nghe người mua cũng là dân chơi xe thì nó ăn máu liều mới dám chơi thế

4. Già Dzịt

Già Dzịt Bằng A4

Hihi tự nhiên ghét chiếc xe...làm tội làm tình bác chủ xe :D

5. Kid_Sonic1412

Kid_Sonic1412 Bằng A4

Đọc hết mười mấy trang thì thấy nhiều điều thú vị.
    Riêng em được biết thì hàng hóa nhập khẩu luôn có 2 Tờ khai gốc:
    + 1 tờ khai sẽ được giữ cùng với bộ chứng từ gốc liên quan => Hải quan cửa khẩu nhập sẽ lưu.
    + 1 tờ khai người nhập khẩu được giữ sau khi hoàn tất thủ tục hải quan ( trong đó có việc đóng thuế - nếu tờ khai đó bắt buộc phải đóng thuế ngay ).

Còn việc sau khi lấy hàng hóa( ở đây là xe PKL ) ra khỏi cửa khẩu nhập.Chúng ta đem xe về để làm giấy tờ thì em chưa từng làm nên ko biết. Chắc có lẽ lúc này bên CA sẽ giữ lại tờ khai để lưu trong hồ sơ gốc của bộ Hồ sơ đăng ký xe máy.

Thêm một điều nữa mà em đã đọc được từ một bác comment trong topic này:
    + Việc nên mua một chiếc xe Full pp để đi => để có cảm giác thoải mái - ko lo sợ bị CA thó => điều này rất đúng. Nhưng cái giá quá rát.
    + Nhưng nếu đi mua xe ko full pp. Thì lại có quá nhiều điều để nói => Có lẽ giá sẽ mềm hơn nhiều.Nhưng rủi ro cũng sẽ đi ngược lại tùy theo từng trường hợp giấy tờ.. Và tùy theo mỗi anh em, tùy theo điều kiện quen biết mà một số anh em ko bao giờ gặp rắc rối - ngược lại cũng có một số anh em sẽ bị dần mệt mỏi luôn.;;)

Về việc xe thanh lý mua có bị gì không? Có sang tên được không?
    Em có ông anh cũng mua 1 chiếc xe thanh lý.Xe này cũng thuộc dòng họ : Dữ .
    Lúc mua xe này về thì hình như là 15 hay 16 củ.Lúc mua về thì giấy tờ chưa có xong.Sau đó khoảng 1 tuần thì nghe ổng kêu là có giấy tờ rồi - và thế là bắt đầu đi đặt đồ dọn lại từ A -> Z.
    Và hiện giờ ổng kêu sang tên qua tên ổng cũng được ( ổng Hộ khẩu Q6 ). Xe biển số thành phố luôn.
    Nhưng ổng ko sang tên.Vì biển cũng đúng ý ổng nên sợ sang tên thì chuyển qua 5 số.Nên để đó giữ chạy cho vui.Chán thì đổi thành 5 số sau cũng được.
    ==> Sharre về cái việc mua xe thanh lý.Em ko biết là có bị gì không nhưng ổng chạy cả năm trời.Công an cũng có chụp vài lần vì đèn đò + lấn tuyến nhưng chả sao.=((

Chia sẻ với anh em chút ít.Có gì sai sót xin anh em chỉ bảo thêm.
    Thân !

6. jimmybik

jimmybik Bằng A1

cần làm thủ tục thanh lý cho em mông to

Mình đang có một em mông to (Gixxer 600 k7), mình đang cần làm thủ tục thanh lý cho em nó. Bác nào biết comment hoặc inbox cho em với nhé!
    Em ở tp HCM! Nếu rảnh hẹn nhau cafe! Xin đa tạ!

#146 jimmybik, 17/4/12
    Sửa lần cuối: 19/4/12
  7. Apolo

Apolo Bằng A2

Giờ mà làm thanh lý thì khó đó không như trước nữa

8. daicatu

daicatu Tập Lái

xin hỏi các bác việc thanh lý xe thì do cơ quan công an ở CẤP nào làm được, ví dụ em thấy công an phường cũng thu 1 đống xe vứt đấy, rồi công an quận cũng thấy có bãi xe thu....

9. phongpjico

phongpjico Tập Lái

em nghe đâu bây giờ chuyển về Sở Tư Pháp thanh Lý hết đó mấy bác .

10. lytieulong8989

lytieulong8989 Bằng A2

em có mua 1 chiec thanh li giay to day du het nhung thieu cai quyet dinh xung cong vi trong ban an khong co gio len no khong cho dang ki co a nao biet cach giup e ko

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...