[HD] Làm Báo Xăng Bằng Led Thanh

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi maibinh2008, 3/7/11.

1. tigercool240788

tigercool240788 Bằng A4

cái biến trở là dùng để chỉnh mức điện áp vào đó.kéo phao xăng xuống gần hết và vặn biến trở đến khi thấy còn 1 đèn là ok
    còn khi chạy cái đèn nhảy lên nhảy xuống là do xăng trong bình dao động làm phao xăng đung đưa theo
    hùi đó mình làm cái mạch này khi chạy lên cái gờ hay sụp ổ gà thì nó nhảy theo nhạc lun

#211 tigercool240788, 8/7/12
    Sửa lần cuối: 8/7/12
  2. hoangbaolamspkt

hoangbaolamspkt Tập Lái

mạch hơn to nhĩ...dùng ic khác đi bạn ơi

3. xeluos

xeluos Bằng A3

hàng đẹp và chuẩn đây ạ, ic tum lum luôn

4. ken11

ken11 Tập Lái

trả lời cho bạn đây

led đó gọi là led thang 10 chân ra nhật tảo hình nhu là khu nhà B 7k thì phải hoặc cổng cho có tiệm đầy led 7 đoạn zo hỏi là có mình không nhớ tên tiệm còn mạch in mình sẽ sớm post lên và cả hình nữa đảm bảo zo vừa cái congtomet :81: đợi nhé tai đang làm tiểu luận sẽ sớm post

5. chinhlatoi

chinhlatoi Tập Lái

mình mới tham gia vào diễn đàn... bạn lamparddj có thể post lại bài mạch đèn chạy theo ga được không?...hay bạn nào có thì post lên cũng được..mình cảm ơn tất cả mọi người

6. Thaivg

Thaivg Tập Lái

Dùng con 3914 là chuẩn nhé bạn vì nó là con đk tuyến tính ( tức là các đèn LED sẽ sáng tỉ lệ thuận với tín hiệu vào từ biến trở chỗ phao xăng) còn con 3915 là đk logarit vẫn lắp được nhưng sẽ hiển thị không đều.

7. Thaivg

Thaivg Tập Lái

Có cách nào mà vẫn giữ nguyên cái báo xăng của xe cho nó vẫn hoạt động, nối thêm cái báo bằng LED này song song với nó không các bác? VD như cái xe SCR của Honda thì cái biến trở trong bình xăng có giá trị như sau: 10 ohm khi bình đầy và 100 ohm khi bình xăng cạn.

8. raknat_bkbg

raknat_bkbg Bằng A2

con led đấu như nào bác ơi

9. emyeu209

emyeu209 Tập Lái

minh cung dang lam ma kho wa a

10. nothingtolose1

nothingtolose1 Tập Lái

có ai chi giúp mình cái báo xăng bằng LED ở chỗ con biến trở R2 10k ấy . Nó có 3 chân thì nối làm sao và cách xác định chân của nó ạ ! Thanks mọi người

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...