Thủ tục hành chính Giúp em về bằng lái A2

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi jihoon78, 24/2/12.

1. XphantomI

XphantomI Bằng A1

Bác mua xw chỗ nào thì hỏi luôn tại chỗ ấy, em nghĩ người bán xe cũng rành mấy cái vụ này mà...

2. iamutarakuru

iamutarakuru Bằng A2

mua xe rồi hỏi người ta . Nếu bác muốn theo đường chính quy thì cũng phải mua xe trước rồi xin gia nhập hội moto quận mà sinh hoạt ... rồi xin giấy ... đi thi thế thôi

3. dohuuthanh1991

dohuuthanh1991 Bằng A2

Em tư vấn bác thế này kinh nghiệm cá nhân em thôi vì em đã có bằng lái A2 thi đàng hoàng.
    - Bác cứ kiếm tiền mua xe PKL>175cc trước nhé ( Nhớ phải xe giấy tờ sang tên qua bác đứng tên nhé)
    - Bác có xe thì bác cứ xin vào CLB moto nơi bác ở sau 1 thời gian công tác tận tụy khoảng hơn 1năm thì bác sẽ được hứa hẹn có bằng lái A2 thôi. (Bác chơi PKL bằng niềm đam mê thì anh em trong hội sẽ hỗ trợ bác thôi bác đừng lo cái bằng quá:D)
    còn thủ tục thì bằng lái A2( cavec xe do chính bác đứng tên + thẻ vận động viên moto(do liên đoàn xe đạp - moto thể thao Việt Nam) cấp nhé + giấy giới thiệu thi bằng lái do nơi quản lý (CLB moto) giới thiệu nói chung rườm rà đó.

(Và em khuyên bác vụ mua bằng lái thì không nên. vì bây giờ lý thông nhiều lắm. có khi mấy bác ấy lo cho bác đi thi bằng lái đàng hoàng đó nhưng cái bằng là dấu A1 xóa dấu gạch chéo chép ngày tháng năm vào dòng A2 thôi:D) hay là phôi bằng giả ăn giá bằng thiệt nói chung lung tung lắm. và mấy bằng đó bác chạy xe đối phó CA thì không sao. Nhưng khi lỡ có chuyện jì thì mệt lắm bác ạ.
    còn nếu bác muốn mua thì em nghe noi Motorock có nhận làm đó bác

Chơi PKL chơi với hội mới vui chứ chơi 1 mình chán lắm bác vì thế theo em bác cứ vào hội chơi đi ở đó sẽ có anh em đi trước hướng dẫn cho bác.
    Thân vài dòng góp ý cùng bác:D

4. DarkerThanBlack

DarkerThanBlack Bằng A2

Mình thắc mắc tí, trong 1 năm "tận tụy" đó, bác chạy xe "chay" à (k có bằng A2):-S Lỡ bị Ốc bưu vàng nó lượm thì sao???
    Mình thấy Luật ra rườm rà và chồng chéo quá, kiểu con gà và cái trứng ý=))

5. dohuuthanh1991

dohuuthanh1991 Bằng A2

:D trong 1 năm đó khi bác đi công tác thì bác mặc đồ đồng phục + xe thường cờ trước sau. CA ít hỏi thăm và bắt bẻ bác lắm, nếu có hỏi gọi vào xe do chính bác đứng tên và đang đi công tác thì họ cho bác đi thôi:D. còn trong 1 năm đó bác xách xe đi chơi thì em không dám chắc à:D
    Và em đã nói nếu bác chơi trong hội sở đàng hoàng thì bác chạy vòng vòng trong tỉnh hay quận bên hội đó thì bác không phải lo lắng quá đâu vì sẽ có anh em đi trước trong hội sẽ giúp đỡ bác mà các bác cứ yên tâm vì các bác mà đam mê xe pkl thật sự thì sẽ thấy cái bằng A2 không quá khó đâu. Thân:D

#25 dohuuthanh1991, 3/5/12
    Sửa lần cuối: 3/5/12
  6. jihoon78

jihoon78 Tập Lái

vậy giờ mua xe rồi đăng ký tham gia clb moto nhưng không có bằng lai thì sao,ra đương lỡ bị thổi thì không lẽ bị thu xe ah hjxhjxhjx,các bác nào biết thì giúp mình với

7. barpie123

barpie123 Bằng A4

Mình nghĩ là mấy anh/chú tham gia clb moto thì quen biết cũng nhiều lắm, bạn gia nhập hội rồi làm quen, xin số đt nhiều người vào, lỡ có bị thổi thì ốc bưu nó hỏi gì kệ cha nó, gọi điện nhờ mấy anh/chú trong clb giúp cho.
    Mà cái vụ này thì khi bạn gia nhập hội thì bạn hỏi liền cho chắc, mình có thằng bạn chú nó cũng đi Z1000, chơi với hội moto trên SG hay Biên Hòa gì không biết nhưng mà nó nói với mình dzậy :D

8. kuly

kuly Tập Lái

................

#28 kuly, 6/6/12
    Sửa lần cuối: 3/7/12
  9. jihoon78

jihoon78 Tập Lái

sao minh tra loi qua mail cho ban ko duoc

10. phongpx15

phongpx15 Bằng A2

Trong xã hội ai cũng như bạn thì không có ai có bằng A2 thật cả mà đi mua A2 giả hết rồi.
    Tốn tiền mà xài đồ giả thế mà cũng có người thích. Bị bắt trong đường dây làm giấy tờ tờ giả lúc đó hối hận cũng đã muộn./.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...