Rebel USA Garare kỹ thuật cho dân mê CB125R

Thảo luận trong 'Hãng khác' bắt đầu bởi AveCbr, 29/5/11.

1. stevendinh1

stevendinh1 Tập Lái

cho mình hỏi thêm cái nữa là khi xe của mình để qua 1 đêm thì sáng ra khởi động rất là lâu, có khi tới 15p sau mới khởi động lại được. Sau khi khởi động xong thì tay ga giống như bị đơ vậy, đang giữ ga ở 40km/h buông ra thì ga không xuống, phải giật ga lên 1 cái rồi mới nó mới tự nhả. Có cách nào khắc phục trường hợp này được không vậy các bác?

2. anh_vu374

anh_vu374 Bằng A2

bạn xài bxc mới hay là loại cũ vậy,bạn tháo dây ga ra vô dầu lại cho đều, nếu tình trạng này kéo dài là do bị kẹt ga bxc( bxc cũ đời 2010-2011 hình như là vậy), có thể nên thay bxc mới, xài ga dù( bướm ga) còn bxc cũ là xài trái ga. Còn xe lâu khởi động bạn nên kiễm tra gralangti chỉnh lên 1 tí cho nhạy, lúc trước xe mình cụng bị vậy ak', thay bxc là hết.

#772 anh_vu374, 31/10/12
    Sửa lần cuối: 31/10/12
  3. thien_kevin

thien_kevin Tập Lái

các bác cứu e với!
    e mới mua lại con cb để tập chơi, nhưng xe mua về nhìu lỗi quá và không có kiến thức về xe này nữa, mong ae giúp e, xe e bệnh như sau
    1. xe kéo hết chỉ dc 70km/h
    2. chạy lâu lâu nghe tiếng gõ "bon bon" như cái j gõ vào bình xăng vậy
    3. xe tăng tốc nhanh và giảm ga thì nghe kêu" két két két" như tiếng bulon cạ vào bánh xe vậy (hình như nó kêu ở phần bánh sau xe)
    4. kim xăng lúc nào cũng chóp báo hết xăng, mặc dù e có đổ 150k xăng vào
    5. xe để lâu đề k nổ, phải kéo e đề mới nổ máy
    6. cho e hỏi là xe e thay bxc bông mai dc k?
    hix mong các bác vào giúp e với, e vì đam mê mà ít lúa nên mới dính vào xe cũ nhìu bệnh, nhưng e ở vũng tàu nên k có motorock để fix lỗi (các bác trong hội vũng tàu xin cho e vào hội với)
    xe e đời 2010, chạy dc 10k odo
    sdt e: 01212030392 (Thiện cb125 black)
    thanks các bác nhìu nhìu nhìu

#773 thien_kevin, 7/11/12
    Sửa lần cuối: 7/11/12
  4. thien_kevin

thien_kevin Tập Lái

các bác vào cứu e với!!!

5. daihiep_hugo

daihiep_hugo Bằng A4

Sao em mua xe mà không hỏi trước những người đã chạy xe này và khi đi mua nhờ họ đi theo xem giùm. Mấy cái cày chỉ có đem ra MTR mới trị được thôi. Đem ra tiệm bình thường cũng được với điều kiện là thợ tiệm đó không thuốc khách hàng của mình. Chịu khó làm 1 chuyến lên SG đem vào MTR rồi để xe lại cho họ làm đi em. Hình như vẫn còn bảo hành đấy, đỡ chút nào hay chút ấy.

6. yamahaR1speed

yamahaR1speed Bằng A4

7. thien_kevin

thien_kevin Tập Lái

cảm ơn bác nhìu nhìu! để e cố gắng sử lý như bác chỉ bảo!
    nhưng bác cho e hỏi thêm tí
    1. thay bình hoa mai là loại nào cũng dc hay sao bác? tại có thằng bạn đang sử dụng cho xe ware nó cần bán, nên e mua lại òi gắn vào dc k?mà gắn loại này tốn xăng nhiều k?và giá khoảng bao nhiu thì vừa?
    2. về phao xăng thì ở ngoài có bán k?chứ e ở vt còn đi học nên hok có thời gian vào motorock saigon
    3. cái đồng hồ, mỗi lần e đề máy là nó lại nhảy kim lên xuống như lúc mình vừa bật khóa vậy, cái đó là lỗi hay nó là vậy?
    bác nào ở bà rịa vũng tàu có xe và rành về xe thì giúp e với...hix hix e hok mún từ bỏ đam mê

8. daihiep_hugo

daihiep_hugo Bằng A4

Một kinh nghiệm xương máu là xe gì thay bình bông mai cũng được nhưng riêng xe CB không nên thay bình bông mai. Lúc đầu thay chạy thấy bốc vậy thôi chứ chạy dở lắm, hao xăng kinh khủng.

9. yamahaR1speed

yamahaR1speed Bằng A4

Cái bxc nếu thíc thì cứ gắn vào chạy chơi, coi như tìm hiểu chơi xe, thấy ko hợp nữa thì thay cái khác, từ đó mới bik cái này cái kia.....giá thì ko rành lắm đâu, quan trọng là bình bông mai của thèn bạn em nó ngon ko, tránh trường hợp hàng fake thì tiền mất mà hàng thì rỏm.

Còn cái phao xăng loại đó trc xe anh cũng bị tình trạng như thế, tháo ra mang ra ngoài hỏi bao nhiu chỗ đều ko có, mún quấn lại cuộn cảm thì vào điện tử nó quấn (lúc đó báo giá 100k) trên hãng báo 88k, xong thấy mắc quá mua mới cho rùi, thì lên hãng báo lại giá khác tầm 150k đó.

Còn vụ cái đồng hồ lúc đề kim tour nhảy lên nhảy xuống hồi trc cũng bị......mà thèn KTV nói là do ic máy và ic bình.....nguyên bản xe là ic bình(kim tour ổn định lắm), sau này nghe nói gắn ic máy thì chạy bốc hơn nhưng hình như bị cái vụ này nek....tour mà dưới 2k là nó nhảy tè le....chứ ko chỉ riêng lúc đề đâu.

10. anh_vu374

anh_vu374 Bằng A2

1. xe kéo hết chỉ dc 70km/h- - cái này hơi căng chưa biết nên để mấy a lớn chỉ dẫn thêm
    2. chạy lâu lâu nghe tiếng gõ "bon bon" như cái j gõ vào bình xăng vậy--kiểm tra cam cò thử
    3. xe tăng tốc nhanh và giảm ga thì nghe kêu" két két két" như tiếng bulon cạ vào bánh xe vậy (hình như nó kêu ở phần bánh sau xe)- - kiểm tra coi bố thắng sau có bị cạ khích quá ko, hoặc là mòn bố rồi
    4. kim xăng lúc nào cũng chóp báo hết xăng, mặc dù e có đổ 150k xăng vào - - thử đổ full bình coi còn tình trạng đó ko, chỉ sợ phao xăng lâu ngày có vấn đề
    5. xe để lâu đề k nổ, phải kéo e đề mới nổ máy- - chỉnh gralangti cao lên 1 chút cỡ 1.5rmp, còn ko thì tìm tiệm uy tín sửa nếu như ko lên đc thành phố
    6. cho e hỏi là xe e thay bxc bông mai dc k? bxc bông mai thì chưa thử lần nào nhưng theo lời a hiep hugo thì phải xem xét, còn nếu có dịp thì thay trên hãng trong tp luôn cho chắc ăn, đừng ham rẻ, ít tiền thì từ từ để dành khoảng 2tr mấy ak' mà ổn.
    mình chỉ biết hiêu đây thui, có gì thì bạn thma khảo thêm mấy a :)

#780 anh_vu374, 7/11/12
    Sửa lần cuối: 7/11/12
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...