Dream Dream:độ,sửa chữa,tư vấn,phụ tùng kỹ thuật [P3]

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi anhduy159, 3/5/10.

1. Hunggod

Hunggod Bằng A1

cho mình hỏi với . Có anh em nào thay thử chưa? :)

2. docauphungoc

docauphungoc Bằng A4

có vẻ chưa ai thủ nhưng trước hết mình thấy là chóa của SP dài hơn chóa Dream thái vì phần đuôi đèn.
    Khác nhau thêm phần ốc chỉnh cao thấp chóa nữa

3. wanbee

wanbee Bằng A4

gắn ko được,nhìn thôi là cũng thấy nó khác nhau rồi,bạn ra mua cái chóa của sp 2004 gắn vào

4. dior

dior Bằng A4

theo mình nhớ bạn là ng bữa gọi hỏi mình vụ này đúng k? nếu k phải bỏ wa cho. vì lúc bạn gọi mình cũng hơi bận
    bộ đầu lòng đó đúng là của dream thái. đời bao nhiu thì chưa chắc ai mà biết dc đời nhiu đâu bạn
    gắn vào wave anpha dc. nhưng phải tã máy ra hết mới thay dc bộ đó vào
    vấn đề k phải là thay bộ đó vào rồi thì xe bạn sẽ tốt hơn. vì ae hiện giờ đi đầu lòng dream đa phần đều đổi wa đầu lòng anpha để dc giải nhiệt tốt hơn. giờ bạn đang đi bộ đầu lòng anpha ngon vậy lại muốn xài đầu lòng dream cho mau nóng máy hơn àh? xe bạn nói 1 ngày đi trên dưới 100km. nếu xe đi vậy tốt nhất phải thay nhớt kt xe thường xuyên. chứ ráng cố cày để đến lúc máy rệu rã rồi làm lại cũng chỉ khắc phục dc phần nào thôi
    còn muốn chơi bơm rời cũng dc. đem cây dên nhỏ với cái lốc ra làm lại cũng dc. nhưng đa phần ng ta đã lên bơm rời là lên luôn cây dên 110 àh. để đỡ phí 1 lần rã máy. chứ để lốc bơm rời mà đi dên anpha cũng vậy
    có ng thử thay rùi. cuối cùng muốn gắn chóa super mới vào dream cũ là phải mua cái đầu super

#12384 dior, 18/7/13
    Sửa lần cuối: 18/7/13
  5. phamtue0209

phamtue0209 Tập Lái

** Chắc mình chơi luôn 1 cái block nhớt + cục bơm fu luôn cho rồi, khỏi lăn tăn tiên cái block kia

6. docauphungoc

docauphungoc Bằng A4

Nếu vẫn xài dên 100 thì bạn vẫn phải ra tiệm tiện nhờ họ làm 1 cái chốt + nhông để kéo nhông bơm nhựa. Bên lốc số vẫn phải đóng sơmi ren vô chỗ ti bơm cũ để gắn bánh đỡ cao su.

7. tulokho_1996

tulokho_1996 Bằng A1

mấy a cho e hỏi ắc lêch tâm của dên là gì vây . dên dream mà xài ắc lệch tâm đó đi có bền và ngon ko

8. docauphungoc

docauphungoc Bằng A4

ắc lệch tâm thì bạn tìm hình của hispeed ấy.
    nó nhìn giống nhống với cái gối cam. Nếu ắc bình thường là 1 cục thép ngang qua, thì ở cái ắc này, phần gắn với tay dên sẽ lệch lên chứ không thẳng với 2 phần gắn vào má dên.
    Tác dụng có nó giống như là đôn dên hay dời ắc thôi. Làm hành trình đường đi dài hơn mà không phải đôn hay chích ắc

Dường như chưa thấy ắc lệch tâm cho dream thì phải. Có cho ex

#12388 docauphungoc, 19/7/13
    Sửa lần cuối: 19/7/13
  9. phuong990t

phuong990t Bằng A4

^
    ^
    ắc lệch tâm là chích ắc mà ta:99:

10. tulokho_1996

tulokho_1996 Bằng A1

e thấy bên sạp 55 bình thới có bán ắc lệch tam cho dream wave từ 3mm đến 6mm

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...