Thị trường Điều Đã Đến: Trên Tay PN R175 LIMITED Đầu Tiên !

Thảo luận trong 'Tin tức' bắt đầu bởi windy198x, 12/6/12.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. richha.

richha. Bằng A2

ĐÃ TÌM RA NGUYÊN NHÂN: HÔM LẤY XE VỀ,TRÊN ĐƯỜNG CHẠY LÂU LÂU ANH WINDY NGHE XE KÊU RẸC RẸC <== TÔI NGHĨ TỤI KỸ THUẬT RÁP BẠC KO KHỚP NÊN CHẠY LÂU NGÀY HƯ LUÔN

2. windy198x

windy198x Bằng A3

zay là có thể thông cảm cho một lỗi....còn lỗi quan trọng là rung khi đi trên 60km/h.

3. pie1412

pie1412 Bằng A2

Đang háo hức quá tháng sau làm 1 chiếc cho đở cơn khác sport bike đọc xong cái comment của bác windy xong thấy mất hết 50% nhiệt huyêt. Mới mua vài ngày thì hư bạc đạn, còi xe lúc kêu lúc ko,sên xe cạ hộp, dàn áo rung ở tốc độ > 60 (biết là mấy cái đó fix đc nhưng ko lẽ mua xe mới mà lại đi fix lỗi:-O chuyện ko tưởng)...vv ko bik chạy lâu hơn thì nó hư đến cái gì nửa/:) chắc phải ráng nhịn thêm vài tháng coi đánh giá của ae biker thế nào. Dẫu bik là đam mê nhưng kinh tế ko cho phép làm liều. E ko sợ ngta chê mình chạy xe nhái...chỉ sợ đồng tiền mình bỏ ra ko xứng đáng thôi. Ủng hộ hàng Việt nhưng ai ủng hộ mình đây:-/

===== Bổ sung vào lúc 15:29 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 15:26 =====

Kỷ thuật viên trường làng rồi ! giao xe cho chúng nó khác nào tự sát :-O dịch vụ kiểu này chắc đi học 1 khóa sữa xe, có gì tự sử cho lành

4. andy_pham1981

andy_pham1981 Bằng A3

Biên Hòa mình có 1 chiêc đo e, thấy chạy vòng vòng khúc Tân Mai ak :D:D:D:D

5. Khoa Hamster3

Khoa Hamster3 Bằng A2

Ráp bạc ko khớp là sao bạn, ráp bạc ko khớp mà còn có chuyện chạy lâu ngày hư luôn hả bạn =)) Bạn đưa cái lòng với bộ bạc cho mình mình ráp ko khớp cho bạn coi, rồi đưa xe bạn chạy thử, xem bạn chạy được nhiu mét =)) Biết thì nói ko thì im đi bạn, mình thấy topic này bạn tung hỏa mù hơi bị ghê đó =))

Chủ thớt hỏi xem có phải bể bạc đạn ko, nếu bể bạc đạn thật thì khuyên câu chân thành, tháo hết xe chẻ hết máy ra, thay toàn bộ bạc đạn trên xe, ra Tân Thành lại tiệm bạc đạn SKF, đọc thông số rồi mua trọn bộ. Bạc đạn Nhật giờ cũng rẻ mà ta, có mấy chục ngàn /cái, sài bạc đạn Nhật thì ko thể bể nhanh vậy được, ko lẽ tụi MTR nó ham lời đến mức sài bạc đạn dỏm???? Mà thiệt tình xưa giờ chưa thấy cái bạc đạn made in China nó hình dáng ra sao :|

#275 Khoa Hamster3, 20/6/12
    Sửa lần cuối: 20/6/12
  6. fisherman

fisherman Bằng A4

Ráp bạc đạn bánh trước em ah ko fai bac trái đâu hihihhi

Bạc đạn skf có hàng made In china nữa nha ..mua tai đại lý đó

#276 fisherman, 20/6/12
  7. Khoa Hamster3

Khoa Hamster3 Bằng A2

À ra là đánh thíu chữ đạn =))
    Made in china là sx và gia công ở China anh ơi, chất lượng thì phải theo khuông khổ của SKF. Hàng gia công ở China khác hàng nhái của China. Xe em gắn 4 cái SKF China đại lý Tân Thành nè, chạy tốc độ cao đến giờ vẫn ngon lành ^^ chưa thấy hư hao gì :D

#277 Khoa Hamster3, 20/6/12
  8. ken9x_52

ken9x_52 Bằng A2

xe đi trên 60 đã rung rồi, kiểu này đi tour mệt lắm đây

9. ex_vungtau

ex_vungtau Bằng A4

e thì suy nghĩ khác bác ơi ! nếu đã chơi mọto thuộc hạng PKN thì tốt nhất thì nên đi xe nhập vd như fz 16, R15 hay cbr 150 , lý do : độ bền máy cao hơn, máy lỳ hơn,sử dụng lậu dài hơn, ko bị bất tĩnh thình ***h:D (moto mà bất tĩnh chắc ...) , đồ chơi thì chính hãng YA thái và quan trọng là gái cả cũng ko quá mắc ,nhưng kiểu dáng ko bắt mắt bàng phoenix ,nhưng ko gọi là quá xoàng xĩnh , cbr mua mới tầm 120tr mua củ tầm 90tr xe này chạy 10 năm ko biết hư máy chưa ! Nhà e có con dream thái đời 89 chạy tới giờ chưa nhúc nhích, huống chi PKN nhỏ mà nhập nguyên e chạy bt bao test thì ko biết chùng nào mới hư !ai thik kiểu dáng màu mè nỗi bật hàonh tráng thì cứ quất sau này đừng hối hận tiếc tiền giống như mua ip 4 trung quốc nhái với ip 4 apple chính hãng , mỗi người 1 sở thik nên ý kiến trên chỉ là ý kiến riêng của mình , nên vote cho tinh thần của bạn bạn ! mà xe zin cũng có koso rx2n nữa hả bác !:-O:-O
    xe trung quốc hồi xưa mới có giá trị thôi bác ơi chứ bây giờ ai mà mua xe máy trung quốc nữa đâu, giá thành gần bằng xe honda vn thêm ít tiền mua hon da vn cho gồi khỏi sợ chết máy sảng và ko mất thêm tiền sữa chữa

#279 ex_vungtau, 20/6/12
  10. windy198x

windy198x Bằng A3

Bác phân tích hay lắm.....hihi...bác ráng đợi chờ là hạnh phúc đi nha.^^.

Chà...SKF cũng nghe nhiều anh em nói....để mai e nói nó thay SKF coi sao....cám ơn bác chuột nha.>:)

Bản độ nên có KOSO và RACING BOY....nhưng quan trọng ko fai ở chỗ đó....chậc...đợi thêm thời gian test xem sao...mốt mới lấy xe....nói nó fix hết lỗi rung, sên DID và bạc đạn.....hiz.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...