Lái xe an toàn Đèn đuôi xe - bức xúc

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi buikhanhhien, 25/3/09.

1. 67-B1-033.18

67-B1-033.18 Bằng A2

lũi vào trầy hết dè trước xe mình sao bác :))

2. greenfrog

greenfrog Bằng A2

Xe em Lx,ko bỏ cái miếng màu đỏ,mà em xai bóng LED cho cái đèn hậu,nhưng em câu điện lại cho cái đèn hậu chớp tắt i như sinhan,bật chìa là chớp,bóp thắng thì nó sáng lun.vậy thì có bị xem là Bất Lịch Sự ko?để có gì em tháo ra

3. den_91

den_91 Bằng A2

Dù sao cứ đèn, còi đúng quy cách và thiết kế của nhà sản xuất vẫn là chuẩn nhất bạn ạ :)

4. quochuy1989

quochuy1989 Bằng A4

cái này là bình thường, bạn đâu có làm cho người đi sau khó chịu đâu
    còn cái ngữ mà bỏ cái miếng đỏ ra để cho bà con đi sau phái lóa mắt thì cho chúng nằm gầm xe hết đi.
    còn nữa, mình thấy hiện giờ đại bộ phận người dân (có một số men là thành viên) đang sử dụng mũ bảo hiểm không đúng quy cách chất lượng, thú thật mình thấy rất ngứa mắt, đã ra luật đội mũ để bảo vệ tính mạng thế mà nhiều người quá coi thường. thú thật mình nhìn những người như thế giống như ở đâu trên vùn hẻo lánh xuống vậy, chẳng văn minh gì hết.mình mạn phép khuyên anh em nên giữ tính mạng mình,đừng để ngừoi thân phải buồn lòng khi mọi chuyện xấu xảy đến

5. nhoc_speed110

nhoc_speed110 Tập Lái

Ah mấy bạn đó đang tỏ ra mình nguy hiểm đó mà. Xấu xí mà cứ gây sự chú ý. Mà mình thấy đa số là đám nhóc mới lớn không à. Mình cũng rất ghét cái này. Mà thấy mấy bác CSGT, CSCĐ toàn đi "me" cái gì không, cái đó chạy đầy ngoài đường chẳng thấy bắt. Còn về vụ mũ bảo hiểm như quochuy1989 nói thì cũng khó lắm, muốn cấm cái gì thì phải cấm cái gốc trước. Với lại VN cũng chưa có quy định cụ thể nào về quy cách chất lượng MBH, người dân thì thấy bán là mua đội... Tuổi teen thường hay thích đẹp + màu mè.... Cho mình nói câu cuối nè: NHỮNG AI ĐANG DÙNG XE MÀ ĐÈN HẬU KHÔNG CÓ TẤM ỐP MÀU ĐỎ THÌ NÊN GẮN LẠI ĐI, HÃY LÀ NGƯỜI VĂN MINH LỊCH SỰ. xin hết ạ.

6. quochuy1989

quochuy1989 Bằng A4

đã ngồi lên xe thì cái trước tiên đó là ý thức của chính bản thân bạn
    có cầu thì ắt sẽ có cung, do chính bản thân người dân không thể nào nhận ra được cái hại khi sử dụng mấy cái mũ khỉ gió ấy. thú thật mình chỉ trông sao cho có mấy vụ tử vong haowcj chân thương sọ não vì đội mấy cái mũ vớ vẫn ấy để dân mình thấy mà khiếp sợ.

7. dcr.bear

dcr.bear Bằng A4

Ba cái này đc anh em biker bàn với nhau nhiều....nhưng mình nói thật k bao giờ hết đâu...nhưng cái thằng mà tháo cái ốp đỏ toàn là choai choai mới lớn...làm như ta đây có xe xịn vậy,đã vậy còn chạy trc mặt ngta bóp thắng cho chói mắt ng đi đường...còn ý kiến nón bảo hiểm của bác quochuy1989 thì khó lắm bác à,tuổi trẻ mà,phải màu mè hoành tráng cho ngta ngưởng mộ,khó mà cấm đc lắm

8. lamphilong113

lamphilong113 Bằng A2

chấp làm gì cái bọn thiếu ý thức .
    *** mình xài đèn hậu x1r cho nó đẹp thôi mà có ku chạy lên nhá nhá cái đèn sáng wắc vô mặt VL với nó thật chắc nó khoe của nó sáng hơn đèn mình.

9. koutouyo

koutouyo Bằng A1

Gặp vài lần không biết nó thay đèn gì mà chói cả con mắt đúng là nản...

10. Lx01407

Lx01407 Bằng A3

em thấy vụ này cũng nhìu rồi
    đa phần thấy mấy chú no 1 2 3 gì ấy mio nữa
    hay tháo ra lắm
    còn nou 4 thì chắc ko có ốp nên ko tháo đc
    :-?
    thôi thì ai ghét cứ lên mà dẹp loạn
    đỡ đc con sâu nào thì ae có 1 bữa ăn ngon hơn =))

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...