Cảnh giác Đề phòng cướp giật hiện nay - giải pháp????

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi Alain, 10/9/11.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. Alain

Alain Bằng A1

Chào các ace biker thân mến !!

Giờ này e còn ngồi đây viết bài xin ý kiến của ace là cũng phước đức tổ tiên để lại cộng với chút võ nghệ và may mắn của e. Chả là tối qua đi công việc về lúc 11h30 tối, ở ngay khúc Trường Chinh Q12 (gần Cầu Tham Lương), đang chạy ngon lành thì có 2 đồng chí chạy chiếc wave repsoll lạnh lách trước mặt. Em cũng tính tình hiền lành nên nghĩ mấy đứa lóc nhóc kiếm chuyện.

Thấy sự việc không có gì quá đáng nên e cũng chạy từ từ xem sao, ai ngờ 2 đồng chí đó ép thẳng vô lề, e liền bấm nút mở yên xe airblade. Nó xuống xe hỏi e là chạy kiểu gì vậy, trong khi đó e chạy rất đàng hoàng, không say xỉn, nên giở cốp yên xe lên chụp cặp côn inox liền. Hỏi lại tụi nó ý tụi mày sao??? 2 thằng liền leo lên xe chạy mất, còn quay lại hăm họa 1 câu mày nhớ mặt tao nha ( bà mẹ nó, e mà biết nhà nó ở đâu e vô tới nhà nó luôn chứ cần gì nhớ mặt nó).

Sự việc kể trên là tình hình hiện nay khá phức tạp, nhất là vừa rồi các đồng chí đi cali chi hoa mới về đông. Cái này e chỉ nghĩ là tụi nó định dàn cảnh để cướp thôi.

Nêu lên để ae hạn chế đi khuya về muộn, không nên say xỉn quá mức, vì khi có chuyện là không thể nào bình tĩnh để đối phó được.

Và cũng xin ý kiến ae là có nên trang bị vũ khí tự vệ trong xe không?? Vì tình hình ngoài bắc nghe thấy là các đồng chí CA hay kiểm tra xe bất ngờ. Trong tình huống đó thì loại vũ khí tự vệ nào mà người dân đc phép trang bị mà ko bị xử lý???

Thân chào ace !!!

2 người thích nội dung này.
  2. muitrau

muitrau Tập Lái

Thank bác!

Một vấn đề đáng được quan tâm. Giang hồ bây giờ hiểm ác quá => mình phải tự lo phòng vệ trước.
    Có bác nào rành về luật, xin chỉ giáo cho mọi người về các loại vũ khí tự vệ được cho phép. Ví dụ trường hợp của bác chủ thớt đây xài côn inox thì có được coi là hợp pháp k nhỉ?

Thanks.

3. jojo007

jojo007 Bằng A2

theo mình biết thì các loại công cụ hỗ trợ như súng,roi điện,bình xịt hơi cay,và cây 3 khúc khi sử dụng phải có giấy phép đăng ký sử dụng.
    còn mà mang theo dao thái lan thủ thân thì hơi bị căng,khi xui xui mà bị kt thì chết chắc
    còn côn nhị khúc,gậy thì có thể sẽ bị các anh ấy làm khó dễ
    theo kinh nghiệm của em thì nên mang theo 1 bịch ớt bột,có chuyện gì mình tung hỏa mù như kiểu ninja ngày xửa,cách này đơn giản,hiệu quả không thua kém gì bình xịt hơi cay mà không ai có thể làm khó dễ được mình
    vài dòng chia sẻ...thân chào ae:)

1 person likes this.
  4. LX 8608

LX 8608 Bằng A2

bây h 3 khúc và roi điện bán đầy chợ mình ko mua tụi nó cũng mua về đi cướp:D

5. ichik

ichik Bằng A2

Hay là thủ 1 cái hoa cải nhĩ

1 person likes this.
  6. tuanca10a1

tuanca10a1 Bằng A4

1 đoạn típ inox dài 50cm đc ko các bác :D

7. Ga`Tre

Ga`Tre Bằng A4

để trong cóp mà giao thông bát xe vào luc 11g30 tối kêu mở yên kiểm tra thấy cay 3 khúc đó là mệt ah giải thí cở nào cũng k an thua kêu công an phường ra lập biên bản ì xèo hâm dọa này nọ nữa bó tay đêm đồ tự vệ mà cũng bị ghép vào tội mang hung khí khi điều khiển phương tiện tham gia giao thông eoeoeo

8. Alain

Alain Bằng A1

Mình thì chỉ cần cây côn là đủ rồi, vừa dễ mang theo vừa có đầy đủ uy lực khi cần thiết. Nhưng thành thật khuyên các bạn là dù gì đi nữa thì chỉ là để phòng thân chứ không phải là đụng việc gì cũng lôi ra.

Vấn đề chỉ là tính pháp lý khi mình sử dụng công cụ mà bị kiểm tra thôi. Mình cũng thủ sẵn tâm lý là khi bị kiểm tra mình cứ nói e tập võ trong CLB võ thuật. Đi tập nên đem theo thôi, còn các đồng chí CA bắt khó thì cũng ko có pháp lý gì mà lập biên bản mình đc.

Vote cho cây giũ 3 trắc và cây côn (nếu bạn biết đánh côn) :p

Thêm 1 việc nữa là đừng cố làm anh hùng trong tình thế mình không thể làm gì hơn. Lý Tiểu Long gặp k54 cũng chạy mất dép chứ đừng nói là ae mình. hehe

#8 Alain, 11/9/11
    Sửa lần cuối: 11/9/11
  9. Vera

Vera Bằng A2

quẹo lựa đi bạn

10. fenn

fenn Bằng A2

:(:)(( chủ thớt hù e àk,e chạy lx gần cầu tham lương,ngay đầu fan huy ích nè,chủ thơt pót xong e hết dám đi khuya

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...