Đánh giá Đánh giá Taurus sau 51.xxx km!

Thảo luận trong 'Tin tức' bắt đầu bởi locthuyforever, 14/11/12.

1. SuZuHonDa

SuZuHonDa Tập Lái

Nhà hiện tại đang có 3 chiếc : Viva đời 2000 lái hết đồng hồ và chuyển sang 10 ngàn mấy km rùi, cảm nhận đầm xe, ko bốc cho lắm, nói chung chạy tàn tàn ok.

2 là chiếc jupiter của O già tậu lúc mới ra ( hình như 2002 ). Chạy đc 61000 km. Cảm nhận máy vẫn bốc, đầm xe, và O già thì chạy ko lúc nào 60 hehee...

3 là chiếc wave RSX 2012. Tậu em nó đơn giản là 2 vợ chồng thích. Cảm nhận, chạy ko bốc, xe thì đầm vì mới, và ko biết sẽ ra sao ngày sao? vì có ra sao cũng chẳng sao? Vì sắp tới sẽ tậu thêm chiếc nữa, chiếc này cho nhỏ em để dành đi chợ hihiii....

Nói túm lại thấy hãng xe nào chạy cũng ok( Ko nói dòng china nhé ! ). Tùy cảm nhận và sở thích mỗi người, và tùy người sử dụng xe. Mong các bác lên đây chủ yếu trao đổi kinh nghiệm về độ bền, độ xe đẹp, và độ........Ăn Xăng cho vui nhà cửa các bác nhá ! Thân .

2. qxl.6789

qxl.6789 Bằng A4

-Bạn này tõ ra nguy hiễm =)) Theo mình thì hãng nào cũng OKE hết ! Nhưg Dream bây giờ là MADE IN VIETNAM Sãn xuất + Ráp tại VN nên máy nó ko = hồi xưa ! Còn Ya thì nỗi tiếng xưa nay về độ "Bốc" , còn độ "Bền" thì theo mình 9-10 so với Honda :75:

3. hjno

hjno Bằng A2

Xe ra chạy mới biết được bạn ơi... Chứ sao nhìn đồng hồ không nói được tất cả ... Các lo xe đều nói thế mà...

4. vinhtu87

vinhtu87 Bằng A2

chủ topic hơi tỏ ra nguy hiểm thì phải

5. kipcute92

kipcute92 Tập Lái

Vote cho chủ thớt 1 phiếu này !
    Nói chính xác thì Honda Ya hãng nào cũng tốt, cũng bền cả. Nhưng ai nói xe of Ya không bền và ăn xăng nhiều hơn xe of Honda là sai lầm lớn, thậm chí xe của Ya còn nhĩn hơn của Honda về độc bốc và tốc độ. Chẳng qua là do xe của Honda gắn liền với lịch sử Việt Nam lâu quá rồi, ngay cả tên gọi xe 2 bánh đều bị gắn cho cái tên Honda. Còn đây là 1 số nhận xét về 2 hãng xe này của mình, 1 thời gia đình mình đã gắn bó với những chiếc xe sau: Honda: Cup 50, chiếc cánh én, 81, Dream, Future Neo, AB 2010. Ya: Sirus đời đầu, Taurus SR, Ex 2k10.
    _ Xét về độ bền thì cả 2 hãng đều ngang nhau
    _ Xét về tốc độ thì khỏi phải nói, Ya nhĩn hơn hẳng
    _ Xét về độ uống xắng so sánh trên đường trường: Future Neo ~ 60km/lít, AB tầm 45km/lít, Taurus 55 ~ 60km/lít, ex 2010 50km/lít
    _ Xét về độ bốc ya hơn hẳng Honda(Chỉ những ai hay chạy max speed từng số of chiếc xe mới hĩu)
    PS: Mình không thiên về hãng nào hết, mình chỉ so sánh 1 cách khách quan về những mặt trên, và vẫn còn những mặt khác để so sánh nữa...

6. vjp_bn

vjp_bn Bằng A1

kua? ben` tai. ng` Em xjn het'!

7. tangchoemyeu

tangchoemyeu Bằng A4

Em xin có một số ý kiến thế này nhé:
    1. Đọc bài chủ thớt thấy giọng văn sao sao ấy, nghe láo láo (sr ykr thôi) :88:
    2. Cái bài đó là nói về 1 con Fu đc sx cách đây cả hơn chục năm, còn con Tau của bác thớt sx cách đây 5 năm, so vậy có hơi khập khiễng k?
    3. Cách bác ở trên kêu so cùng phân khúc sao, Fu đem so với Tau mà gọi là cùng phân khúc sao, thế khác nào so Axelo với Ex vì nó cùng phân khúc côn tay?
    4. Và các bác trên cũng đừng so sánh honda Thái với Yamaha Việt, chênh nhiều lắm.
    Ông cậu em cũng có một chiếc Fu đời đầu, màu xanh như trong bài viết đó luôn, chỉ có điều ổng xòe hơi nhiều nên dàn áo bể mất 2 cánh yếm và trầy nhẹ ốp hông, nhưng phải nói trong tất cả những chiếc xe mua trong nhà em mua cách đây chục năm thì chiếc ổng là bền nhất, nhưng k có nghĩa là mạnh nhất, ngoài ra nhà em còn vài con như Modenas Kriss 110 sx từ cái đời Kawasaki, 2 con Suzuki FB và một vài loại khác nữa. Mạnh nhất trong nhà là phải nói tới Suzuki FB, cả chục năm toàn chở nặng mà tới h vẫn bốc, vẫn lướt, h thì do nhà mua xe khác nên dọn dàn ngoài cho em nó xíu coi như kỉ niệm.
    Em rất thích xe của Ya, kiểu dáng thể thao, máy bốc nhưng do gia đình mua cho chiếc RSX 2011 để đi học nên đành chịu. Đúng là Honda Việt bây h dở hơn Yamaha Việt rất nhiều, do nội địa hóa mạnh quá. Nhưng việc so sánh môt con xe Việt với một con xe Thái là điều bất khả thi. Em lấy ví dụ con wave s 110 của Việt với Wave 110i của Thái đi, cùng kiểu dáng nhưng tại sao bên đó con 110i giá giá bán còn hơn cả con Fu 125 của Việt. Đó là điều đáng bàn. H như bên Ya bác nào thử so sánh con Ex 135 2011-2012 với con LC 135 hay con X1R 135 thử xem sao.

8. gamapluumanh

gamapluumanh Tập Lái

Nhà mình còn 2 chiếc đồ cổ.(hàng kỉ niệm nên nhiều người hỏi mua lắm,nhưng Cậu mình ko bán.giá nhiêu củng ko bán @@)
    1/Wave thái 110 màu nho đời ~cuối năm 1999(chính chủ) : bền thì vô địch,máy móc em ru,chỉ có dàn áo trầy xước quá nên mới đi xịt lại...xăng thì ~55km/l,chỉ thay những thứ chạy mòn theo thời gian thôi.Chạy chậm thì đềm lắm,lên > 80 thì máy móc hơi gầm gừ 1 chút nhưng cũng oke.(ko dám đi hết ga...nó già rồi lỡ gãy làm 2 thì ăn hành).Đồng hồ đo dc ~75k km .
    2/Sirius màu Bạc đời 2001 (chính chủ luôn ): Cũng bền vô địch,(kiểu dáng thì giống mấy chiếc YA 125 ấy ->Ngầu lém).Máy móc thì hơi rên 1 chút (đồ cổ mà) vẫn còn bốc như ngày mới lấy về,nhưng đi hậu thì lên ko nổi (do chưa bung máy móc gì hết,zin 100%) ko hao xăng là bao ~55km/l(tính đường TP thôi,vì nó già rồi ->ko dám đi tỉnh),chỉ có điều cách đây gần 1 năm,đang quẹo vào hẻm vô nhà...nẹt ga vài cái ai ngờ cái bô ai ngờ nó gẫy làm 2 @@,ra thay cái bô TânTien luôn,kiếm Bô zin nó khó quá.con này đồng hổ đứt cách đây 2 năm,nên ko đo đếm dc,chỉ biết giờ ~68k km.
    3/Còn 1 chiếc Astra nữa nhưng bị trộm rinh mất mấy năm trước rồi (nó già hơn con Wave kia nữa .hic)

9. vemaythanhdo

vemaythanhdo Tập Lái

Up phụ bạn nhé, hợp tác cùng thành công

10. qxl.6789

qxl.6789 Bằng A4

9 ng` 10 ý! Ko khéo lại lôi Suzuki vào =))

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...