Đánh giá Đánh giá Taurus sau 51.xxx km!

Thảo luận trong 'Tin tức' bắt đầu bởi locthuyforever, 14/11/12.

1. locthuyforever

locthuyforever Bằng A1

Tình hình là mình gửi bài này bên diễn đàn Ya nhưng cả tuần vẫn chưa thấy duyệt đăng:80:. Cái diễn đàn ấy giờ như cái nhà hoang ấy:150:. Chán quá nên qua đây post bài này cho anh em chém!

Tình hình là đọc bài “Honda Future đời đầu vì sao có giá "khủng" bên AutoPro thấy nó “ca ngợi” con Future mà mắc cười quá :150:nhưng không post ảnh con Taurus V1 của mình lên để vặch mặt nó được. Nay mình tạo topic này để cảm nhận chiếc Yamaha Taurus 2008 V1 đã đi 51.xxx km của mình. Giá mua thời điểm đó bao gồm giấy tờ là 15,5triệu đồng! Mình mua hồi tháng 2/2009, đến nay đã hơn 3,5 năm! Tớ là ghét nhất mấy thằng đi Honda bảo độ bền bằng thời gian! Bền hay không là đi bao nhiêu km mới quyết định, chứ mua con xe về đắp mền lâu lâu đi uống càphê về lau lau chùi chùi lại trùm mền tiếp thì 20 năm con xe chưa hư!:81:
    Trở lại vấn đề:
    - Như trên đã nói, xe mua hơn 3,5 năm, đi mỗi ngày 40km! thứ bảy, chủ nhật cho em nó nghỉ ở nhà!
    - Make Up cho em nó: Lên cản LX, cặp xinhan trước màu trắng (không rõ đời nào, hình như Tau 2011 thì phải).
    - Sửa chữa:
    + Đã thay 1 bộ NSD 15-40, sên 9 ly đi êm đừng hỏi!
    + Cặp vỏ (lốp) maxxis.
    + Phuộc sau (hàng VN, không phải hàng hãng, đi 1 cũng êm lắm nhưng đi 2 hoặc chở nặng hơi yếu).
    + Thay bi cổ phốt.
    + 2 lọc nhớt
    + Bugi NGK (hãng).
    Và thay nhớt định kỳ 1.500-2.000km/lần (nhớt hãng), đi xăng 95, ngoài ra chưa làm gì hết, hàng em nó còn zin chưa bị bung gì cả:67: Thằng Fu bên AutoPro nó đi có 50.xxx km mà đã thay thay bộ nồi hơi, bố, bộ sên cam, dàn nhựa lỏng lẻo...:150:
    - Đánh giá: mặc dù em nó đã đi 51.xxx km nhưng hiện tại vít ga còn rất sướng, hiện tại maxspeed 90km là chuyện nhỏ, cái này mấy em wave cùng “thâm niên” đừng có đú với em vô ích! :101:Máy hơi gằn khi chạy tốc độ thấp, còn chạy tầm 50km/h trở lên đầm đừng hỏi, cái này anh em nào chạy Tau đều biết! Dàn nhựa thì cứng ngắc mặc dù đã xòe 1 lần (nhẹ thôi). Chạy tốc độ dưới 40km/h đầu xe bị rung nhẹ.
    Sau đây tặng anh em vài tấm hình em nó (chụp bằng Nokia C5-00 3.2Mp)

Tổng quan em nó,
    http://www.upanh.com/11112012015_upanh/v/5vg8aw4f4zq.htm]

Đèn xinhan màu trắng, lắp đèn Led 5 tim làm demi nhé
    http://www.upanh.com/11112012024_upanh/v/evg47w1fbbq.htm]
    Vỏ maxxis và phuộc sau
    http://www.upanh.com/11112012021_upanh/v/avg7ew7fbmf.htm]
    Hàng em nó còn nguyên xi, chưa bóc tem
    http://www.upanh.com/11112012019_upanh/v/avgfcwaf8go.htm]
    Tình trường của em nó
    http://www.upanh.com/11112012016_upanh/v/dvg94w7fesc.htm]
    Làm duyên với mấy anh một tí
    http://www.upanh.com/11112012022_upanh/v/avg98w0f4ss.htm]
    Địa chỉ và CMND của em đây
    http://www.upanh.com/11112012017_upanh/v/3vg1dwdf4lb.htm]

Các bác đọc và so sánh với con Future bên AutoPro dùm em rồi đánh giá khách quan một cái, em không đú với nó nhưng thấy hài quá nên post bài này lên cho anh em chém
    http://autopro.com.vn/2012102811521126ca3850/honda-future-doi-dau-vi-sao-co-gia-khung.chn

Lưu ý: Hàng để đi, không bán :D!

2. Dictator

Dictator Bằng A2

ko ai opppppppppp, op cho bạn!

3. phucnguyen998

phucnguyen998 Bằng A4

wave dream mà ko lại chêt liền, sr bạn xe dream 97 ông già tôi 98000km 100km/h là chuyện bình thường !!!

tỏ ra nguy hiểm quá, Ya thì ko nên so sánh độ TRÂU BÒ vs HON dc :68:

4. tomtep1102

tomtep1102 Tập Lái

Bác đã hiểu nhầm ý chủ thớt rồi. Bác ấy chỉ muốn so sánh giữa ya va hd thời giờ chứ ai so vs wave va dream nồi đồng cối đá kia. Nhưng nói để so sánh em tau và wave rs 2011- 2012 bây h thì có lẽ tau chấp hết ( chưa đi FU bao h nên k so sánh ). Bác cứ thử kiểm chứng. Thằng nào nói điêu chết liền

#4 tomtep1102, 5/12/12
    Sửa lần cuối: 5/12/12
  5. Fireball

Fireball Bằng A2

So sánh cùng đời thì Wave Rs với Taurus là đẹp rồi. Hào quang độ bền của Honda bây giờ đã không che lấp Yamaha được nữa. Qua thời gian, tới nay người ta đã biết chất lượng thế nào rồi. Mình chạy Ex 4 năm mà xăng ăn 2.3l và cũng khá bất ngờ xe của Yamaha nó lại bền thế. Chỉ sửa vặt còn váy vẫn bốc như hồi gái tân. Giờ thì chuyển hẳn sang Yamaha - R15.
    Khi độ bền, xăng tương đương nhau thì số đông người trẻ sẽ chọn Yamaha vì vẻ đẹp nó trẻ trung, cá tính mạnh hơn.
    Xe cũng như người, có 2 dạng đều đúng: Ăn ngon mặc đẹp và Ăn chắc mặc bền. Nhóm 1 sẽ coi nhẹ vấn đề của nhóm 2 và ngược lại. Mình nghĩ đó là lý do người ta không khuyên nhau chọn xe được.

6. tuankiet895

tuankiet895 Bằng A1

mình có ý kiến topic nào ra cái vu so sánh giữ honda và yamaha điều tranh cãi nải lửa hết người đi honda thì khen honda người đi yamaha thì khen yamaha ko ai chụi thua het.hãng nào cũng có lợi thế riêng het honda thi ko hao xang còn yamaha thì bốc hơn noi cung các bác cứ tranh cải củng chẳng được gì hết.mục đích sau cùng là chứng minh cho hãng xe mình đang đi là nhất thui.tranh cải nhau chi để cho ấm ức các bác?

7. nguyenvinhtoan

nguyenvinhtoan Tập Lái

Bác nên đi Bác sĩ lấy thuốc uống là vừa. Bác đi so cái Ya 15tr với cái Dream Thái à??? Bị gì thế??? Người ta so là xe phải cùng phân khúc với nhau. Ví như Tau và Wave RS hoặc super dream. Dream thái nhà bác ngon thì đi so với Jupiter FI kìa, muốn nữa thì chơi cái exciter đó. Tại những người dân trí không cao như bác nên Honda mới làm mưa làm gió ở Việt Nam, chứ còn hiện tại thì Ya mới là hãng xe máy số 1 của Châu Á, thậm chí là toàn cầu. Cứ cái tư tưởng Honda là bền số 1 mà chẳng căn cứ vào đâu cả. Xem cái thằng điện thoại Nokia kìa, Honda giống vậy đó, nó chẳng từng là số 1 à? Mà giờ bác xem lại nó ở thứ hạng nào trong thị trường smart phone?

8. xzxKINxzx

xzxKINxzx Bằng A4

Đang có con Ju MX đời 2009, chạy 60.000 km rồi, cày suốt, vẫn tốt chán
    Dream thái của ông già mua hồi 1992, hồi đó ổng mua cả 1 gia tài, biển 3 số ^^ giờ chạy phà phà, không biết hư là gì
    Rồi bà già làm con Fu Neo đời đầu, cũng đêk biết hư là cái gì

Cả 3 xe đều không 1 lần bung dàn đầu dàn mũ , chỉ đổ xăng, chạy, thay vỏ- ruột, sạc bình, đek thèm sơn lại luôn xước tè le haha
    Rồi bon chen tậu xipo, chạy 2 tháng, sửa = 3 con kia + lại trong suốt cuộc đời 3 con. khà khà

Tại người chạy nhiều lắm, con dream của ông già chưa bao giờ kim speed chỉ quá con số 50, đó là điều thực sự. Con Fu neo thì không bao giờ quá 60.Con MX thì kịch kim có thể ^^

9. anhtuanvn169

anhtuanvn169 Bằng A4

Xin lỗi bạn mới nguy hiểm ấy , con Honda Draem zin nào lên dc 100 :64: , kim báo ảo như cái chảo ở đó mà khoe:126:

Còn chủ thớt có bài review khá hay nhưng chưa chi tiết về máy móc , mức hao xăng , các yếu tố khác như độ rung , tải nặng.... và link hình như thế thì ko xem dc , bạn nên cho vào thẻ [​IMG] :95:

10. phatmk

phatmk Bằng A4

mình thấy so sánh về độ trâu bò của thời bây h thì chưa chắt qua dc hãng suzuki .
    còn cái dụ dream 99 . exciter 2k6 thì toàn hàng thái các bác so sánh với hàng VN thế kia sao công bằng được .
    riêng mình vẩn vote cho chủ toppic bởi 1 chiếc xe vừa rẻ vừa chất lượng thế này ngày càng ít đi .

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...