Cảnh giác Cướp xe tại Tp.HCM, ĐÔNG NGƯỜI, ĐƯỜNG LỚN vẫn cướp !

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi scar13, 8/9/09.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. scar13

scar13 Bằng A1

hôm qua là một ngày kinh khủng với em... em muốn kể 2 câu chuyện về việc cướp xe trắng trợn và hung bạo...
    Chuyện 1 :
    Em có thằng bạn, đi Nuvou LX, nhà khá giả, mặt nhìn công tử bột lắm! Hôm đó là 7h30 tối, nó đi học về trên đường Trần Hưng Đạo, có một con nhỏ nào đó chạy lại kế bên hô hào : " ê, mày, đi đâu đó, nhớ tao hong, tao nè, nhớ tao là XYZ hong ?(em quên nó xưng là gì rồi ) bạn hồi lớp cấp 2 nè...) bạn em nhìn lạ quá, lại thấy thái độ kì kì, nên nó bỏ chạy luôn, nó kéo ga nhanh chút, bỏ đi, xong con nhỏ đó không thấy đuổi theo, bạn em nó giảm tốc lại, 20s sau xung wanh nó là 5 chiếc xe gồm max và wave ( có cả con nhỏ kia luôn, đi max một mình ), chắc có chừng 7 8 đứa xug wanh nó, một thằng la lên:" tấp vào mày, thằng chó !", trong lúc run tay, bạn em nó kéo ga lên, phóng luôn, xe nó mạnh, chạy khá, bọn kia dzí theo nhưng vẫn có khoảng cách, sợ quá, đang bỏ chạy thì nó gặp một cái bệnh viện, nó làm liều, tấp vào, gửi xe rồi ngồi đúng một tiếng trong đó. Đỡ run thì nó quay ra, lấy xe đi, tưởng tui kia bỏ rồi, ai nhè vừa chạy được chục mét là đám đó dzí tiếp, thằng bạn em lại đua tiếp, nói là đua chứ nó vặn ga cho thiệt mạnh chứ không biết lách ai kả, hên sao nó gặp ngã 4, ngay đúng đèn đỏ thì nó phóng qua luôn, người ta thắng lại quá trời ( em xém đi đám ma nó rồi ) , tụi kia thì xe chậm hơn nên bị cắt đuôi, thế là nó về tới nhà nằm luôn ở nhà 3 ngày không dám ra đường !

Chuyện 2:
    Em đi Mio đi học về lúc 11h20 sáng, tại ngã 7, em bị một con nhỏ kia gọi ê ê, nó cũng giở cái trò i chang bạn em với em, mà kì này nó nói cụ thể là bạn hồi lớp 9, rồi tên phượng, bạn thằng Phong gì gì ( em chưa có 2 đứa bạn nào tên vây) mà nó diễn rất thật, em đảm bảo là nó nói mà cứ như là nó là bạn thân lắm lắm của mình, còn mình là thằng có trí nhớ tồi tệ... ( em cũng ngu, bị lừa, đừng chửi ) Em cũng ậm ừ, xong nó cứ bám em hoài, vừa chửi thề rồi còn nói em làm lơ, coi thường nó, còn đòi đập em ( bạn bè cứt gì chả hỉu) . Xong nó bám quá em cũng tức tức, cái nó nói: " thứ 7 là SN nó, nó định mời em mà sao gọi hoài số cũ không được (vui cái là em chưa bao h đổi sim dt) nó đòi em cho số mới, kiu em lấy dt ra nó ghi lại số, em nói em để quên thì nó lại chửi thề và nói em nghĩ nó ăn cắp dt (chưa đánh đã khai), em nói chửi nữa thì bỏ đi, em cũng hiền, mấy bác thông cảm, nó kiu em lấy giấy bút ra ghi lại, em đành dừng xe, vừa dừng thì một đám ập tới, tổng cộng khoảng 4 thằng 1 con, một thằng hỏi con nhỏ: " bạn mày hả, cha xe đẹp quá cho mượn chạy thử nghen" em đẩy nó ra, nó tát em một cái rồi cả đám bay vào múc em, tụi nó ốm, em mập mập, em chỉ cần đẩy mạnh là tụi nó văng ra nhưng mà tụi nó rất liều, em la lên ăn cướp ! Người xung quanh dừng xe lại, có một thằng hô lên rằng: " đánh ghen, đánh ghen, thằng chó giật bồ !" xong người ta thấy em mặt bột quá người ta mới la lên : " làm gì vậy, kiu công an đi" , thấy vậy tụi nó bỏ đi, còn nói : " tao mà gặp mày lần nữa là chết với tao..!".Em bàng hoàng đứng dậy, hên là có bác kia dẫn em về đến nhà...

Em khuyên các bác có xe ngon ngon cẩn thận, cứ gặp đứa nào nói bạn cũ mà không quen mặt thì bằng mọi giá vọt ga cho thật nhanh, nếu thật nhớ ra là bạn thì về tìm cách xin lỗi sau... Không thì vừa mât của vừa mất mạng...:((

Biển số xe của con đen đó là 53-p4 9738 ( trích )

#1 scar13, 8/9/09
    Sửa lần cuối: 10/9/09
  2. gau-meo

gau-meo Bằng A1

Trời ghê vậy ta.
    Dạo này bọn nhóc mất dạy thật. Anh em ra đường nhớ cận thận nha...
    Khi bị tụi nó đánh hội đồng nên la lên "cướp xe"
    Nhưng mình nghĩ mang theo con dao bấm cho chắc.B-)

3. KID

KID Bằng A4

nghe anh kể thì thiệt là ghê quá đi!
    em đi biển số 86 ở Phan Thiết hok biết có tụi nào đi biển SG tới nhận bạn cũ hok nửa @-)

4. thinhpo

thinhpo Bằng A1

trời !!!!!!!!!!! ban ngày ban mặt mà nó liều thế cơ ah?:-/
    thanks bác đã chia sẻ để anh em đề phòng:">

5. LuckyStar

LuckyStar Bằng A3

1 bài rất bổ ích, vụ mà mấy em xinh xinh chạy lên kiểu này thì đc anh bạn cảnh báo lâu rồi, ra đg mà gặp thì cho nó ăn đạp trc rồi tính gì tính ;))

6. Zero

Zero Bằng A4

Em nghĩ tụi náy là tụi bụi đời xi ke này nọ túng wa tụi nó nghĩ ra cách làm thế chứ cũng chưa đụng phải cướp chuyên nghiệp,chuyên nghiệp nó làm nhanh lắm trong nháy mắt .mà tụi này cũng cùi bắp thiệt đi cướp wave max mà có chiếc LX mà ko chạy lại .
    Thanks chủ topic cho lời cảnh giác để đề phòng .

7. huynh_mio

huynh_mio Bằng A4

SG dạo này cưóp dữ quá, đúng là gan thiệt :(

8. scar13

scar13 Bằng A1

Dao bấm mà không biết xài có khi hại thân. Không đâm được còn bị đâm lại, mà nếu đâm được thì ngồi mọt gông...
    EM đang định mua bình xịt cay... 400K...>:)

9. jclove

jclove Bằng A3

nó la đánh ghen để khỏi can , đúng là nhiều trò thật . mai mốt thấy nó ai lạ lạ kêu chắc dzong lẹ luôn

10. vitiutho

vitiutho Bằng A3

chiêu này xưa mà lúc nào cũng hiệu quả,các bạn nên cẩn thận nha !

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...