Cảnh giác Cơ hội trải nghiệm “tuyệt phẩm của giới trẻ” cb125r

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi Quang555, 29/9/10.

?

Nếu bạn là người cho điểm chiếc CB 125R?

Poll closed 7/10/10.
  1. Trên 70 điểm

0 bình chọn
    0.0%
  2. Trên 50 điểm

0 bình chọn
    0.0%
  3. Dưới 50 điểm

0 bình chọn
    0.0%
Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. VanHeng

VanHeng Bằng A4

2. MayDayG

MayDayG Tập Lái

Mấy Bro cafe giao lưu o đâu, tuần này mình ra với, sắp mua rồi, muốn chạy thử huhu, co gi liên he mình cafe chung voi nha hix

3. tungtruongnaked

tungtruongnaked Bằng A4

Mấy bác bên threat "Một dòng naked mới..." đang định off thứ bảy tuần sau bên Nhật Nguyệt ở Bắc Hải đó bác... được thì kéo nhau đi chung luôn nhỉ!

4. nasharmy

nasharmy Tập Lái

Con này tên gì thế bác, tưởng chỉ test cb125 thôi chứ.:-/

5. Tashimura

Tashimura Tập Lái

Ủng hộ bác hết mình, VN ta nghèo vẫn hoàn nghèo vì người VN cứ sính hàng ngoại và chơi nổi :-/, cứ cho hàng ngoại là nhất, đủ mọi lý do chê hàng nội:-S. Trong khi các bác thấy người Nhật, Hàn Quốc,TQ ...những con rồng Châu Á ngưòi dân họ chỉ sử dụng hàng do chính họ làm ra:)>-, đó là tinh thần dân tộc. Đố các bác làm ăn với người Nhật mà chở họ đi giao dịch bằng một chiếc xe do HQ sản xuất hay ngược lại, đảm bảo việc giao dịch bị out ngay, bác nào có qua TQ sẽ thấy người dân TQ toàn đi xe Tàu thôi 8-|, mặc dù họ biết chất lượng k bằng hàng ngoại nhưng cái chính là do người TQ làm ra [-X...bởi vậy các bác thấy bây giờ kinh tế TQ đứng thứ 2 thế giới. Xin nói thêm là nếu k có xe Tàu tham gia thị trường thì đến giờ người VN phải mua những chiếc xe Honda binh dân với giá trên trời các bác àh :-O...

6. Realvn

Realvn Bằng A4

Việc sính ngoại thì mình rõ, nhưng việc chê hàng nội ở VN chưa hẳn là hoàn toàn bạn à! Cùng một sản phẩm thì thông thường hàng Việt mình có ưu điểm về giá cả vì k phải nhập về bị đánh thuế, phí vận chuyển nhập khẩu... Nhưng vấn đề còn lại nằm ở cái "chất" bạn à!

Bạn nói các nước bạn toàn dùng sản phẩm nội địa? Đồng ý với bạn! Nhưng bạn kể ra thử xem, có phải chất lượng "nội địa" có phải hoàn toàn có thể cạnh tranh với các sản phẩm ngoại nhập và những sản phẩm bạn kể có phải đều có khả năng xuất khẩu? Đúng chứ? Thậm chí chất lượng nội địa của họ còn tốt hơn cả hàng xuất khẩu nhé! (Nếu bạn có dịp xài tivi nội địa, xe Nhật nội địa thì bạn sẽ rất rõ!)

Quay lại VN, bạn xem người Việt mình có quay mặt lại với các sản phẩm hội đủ 2 tiêu chuẩn trên k? Những sản phẩm có khả năng cạnh tranh với hàng nhập khẩu và có khả năng nhập khẩu? Mình nghĩ chắc bạn đếm trên đầu ngón tay thôi! Cùng lắm là những sản phẩm cao cấp mà VN mình k mua nổi hoặc những sản phẩm VN mình ít nhu cầu. Chẳng hạn như các loại phần mềm thì mình thường thấy nhất! Vì VN mình xài ***** mừ;))

Những sản phẩm VN mình xuất khẩu như gạo, cà phê, đường, thủy sản, gỗ... thì bạn nói xem có phải dân mình chí ích cũng 90% đều xài những sản phẩm nội địa đó? Quá bình thường! Vì chả ai dại (hoặc có nhu cầu quá cao cấp) mua sản phẩm của nước ngoài cả, đó là 1 lẽ hoàn toàn đương nhiên!

Quay lại topic, đừng vội chưa rõ mà đã phán như đúng rồi! Sản phẩm VN k tồi! Nhưng VN mình chưa bao giờ là 1 nước công nghiệp! Lại càng chưa bao giờ là 1 nước có khả năng xuất khẩu xe máy, điện thoại, laptop... Vậy thử hỏi ở 1 nền CN non kém như VN có khả năng cạnh tranh với sản phẩm nước ngoài sao? Giả dụ cùng giá!

Khi nào bạn thấy VN xuất khẩu các mặt CN, điện máy, xe cộ... Mỹ thì xuất khẩu nông sản thì VN mua Laptop Mỹ thì đúng là khùng!

Cơ mà ai ai cũng đi xe máy, xe hơi, xài tivi, tủ lạnh, đầu máy, điện máy... liên doanh sx ở VN đấy thôi! Vì dù nó chưa thể xuất khẩu nhưng nó hoàn toàn có khả năng cạnh tranh với hàng nhập khẩu. Nhưng xét cho cùng thì hàng nào cũng trên 50% linh kiện nước ngoài cả;))

Thử VN sản xuất được 1 chiếc xe như Tàu (tất nhiên giá cũng ~ xe tàu) thì xe Nhật cũng 1 phen lao đao đấy! Còn xe VN chất lượng được như xe Nhật thì xe Mỹ, xe Ý cũng khoanh tay chịu trói, khó đường nào mà cho hàng vào VN!

Xe Tàu tham gia thị trường VN thì mình cũng cám ơn! Trước mắt là có 1 chiếc xe rẻ! Nhưng cái chất của nó cũng rẻ đi theo bạn à! Đem 1 chiếc Dream hay Future đời đầu (thời đó giá ~ Wave Nhật - Thái gì đó) đem bán xem giá có khi còn cao hơn 1 chiếc Wave RS ra cách đây 3-4 năm! Và chất lượng thì hơn hẳn! Cũng đâu cần so chi xa xôi, nếu bạn có quan tâm hay sở hữu chiếc Future thì bạn cũng biết là nó có 2 phiên bản, 1 bản đời đầu và 1 bản đời sau tem nhiều màu. Nhớ k lầm là Fu đời đầu 28tr còn Fu đời sau là 24tr chưa giấy thì hỏi biker mình xem ai ai cũng biết bản sau chất lượng thua hẳn đời đầu!

Nhưng mình vẫn cảm ơn xe Tàu là vì nó cũng mở ra 1 con đường mới cho xe Việt là vẫn sở hữu cùng kiểu dáng, tính năng... của 1 chiếc xe đời mới nhưng giá thành chấp nhận được! Vì mình cũng nghĩ qua rồi cái thời Cub 30 năm vẫn chạy tốt, giờ 10 năm là quá đủ cho 1 chiếc xe! Nên xe giá rẻ chất lượng vừa cho 10 năm đã là quá tuyệt! Đó là "nhà nghèo" tính thế chứ 2-3 năm thì mình thấy mọi người lại sở hữu 1 chiếc xe rồi, 5 năm cũng đã là muộn!

#286 Realvn, 14/11/10
    Sửa lần cuối: 14/11/10
  7. o0xthangx0o

o0xthangx0o Bằng A2

chiếc này cùi pắp chết pà...bị Ex dắt cả đề lẫn hậu....vác cái xác to đùng trong khi động cơ có 125cc =='

8. sitemanager

sitemanager Bằng A1

Mới gặp ngoài đường nhìn chán quá. Ko mê chút nào

9. tradutuuhau

tradutuuhau Bằng A1

Nếu việt nam có công nghệ chế tạo cơ khí, sản xuất được xe (thiết kế động cơ, kiểu dáng sản xuất cơ bản được chiếc xe) thì mình mua liền dù nó dỡ hay gì thì cũng ok. Đằng này thiết kế lifeng, động cơ zhongshen, dàn ngoài lifan ráp tại việt nam thương hiệu nhái honda Nhưng lập lờ từ mỹ, từ malay v.v.v Chẳng thà cứ rõ ràng đây là hàng tàu, việt nam ráp theo tiêu chuẩn vn, eu, jp . . . gì đó, giá là vậy đó - đằng này cứ lập lờ lập lờ rồi giá quá chát. Cho nên ai nói đây là xe Việt. Hậu quả nhãn tiền mới ra mắt được đã thay đổi kiểu dáng liền vì sắp chết chìm cho lối làm ăn gian lận

10. khoa9876

khoa9876 Bằng A4

Việtnam có doanh nghiệp lắp ráp và tự sản xuất gần như 90% linh kiện trong xe (chủ yếu dòng xe giống Wave), chạy rất good nghen bác. Mình ủng hộ hàng Việtnam chân chính. Nếu lựa chọn hàng điện tử tiêu dùng liên doanh tại Việtnam và hàng nhập, mình sẳn sàng ủng hộ hàng Việtnam trước. Còn hàng cao cấp hơn hay nghiên về kỹ thuật cao, chắc chắn phải cân nhắc nhập hàng ngoại rồi.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...