Rebel USA Club CB125R . Chặng đường 1 năm nhìn lại !

Thảo luận trong 'Hãng khác' bắt đầu bởi Goldenfarm, 17/10/11.

1. Goldenfarm

Goldenfarm Bằng A4

Các Ae thân mến .
    Chỉ còn không đầy nửa tháng nữa là tròn 1 năm tuổi của club chúng ta , chặng đường đã qua tuy không là gì quá to lớn trong xã hội , nhưng nó thật sự đã cho chúng ta những trải nghiệm rất quý giá trong cuộc đời , những tấm lòng , sự nhiệt huyết của tuổi trẻ cũng như những kinh nghiệm sống giúp chúng ta trưởng thành hơn và dạn dày hơn trong cuộc sống .

Gần 1 năm đã trôi qua , và đã hơn 1 năm đã trôi qua trên tấm cavẹt xe của mình . Tham gia từ ngày đầu và vẫn hằng muốn được chia sẻ với mọi người những tìm tòi mới mẻ và thú vị về xe cộ , anh em chúng ta đã từng sát cánh bên nhau trong những chuyến đi , trong những lúc xe bị hư hỏng , và cả khi bị dư luận xấu chọc phá . Trong khó khăn mới tìm ra những người bạn thực sự . Trong những bạn đã nhờ mình tư vấn , giúp đỡ về kỹ thuật , có 1 số đã gặp mình ngoài đời , kết thành bạn , một số chỉ liên lạc qua đt rất nhiều và thậm chí đến thân quen dù chưa bao giờ gặp mặt ! Những cuộc gọi , những tin nhắn thậm chí lúc 11 ,12 h đêm nhưng khi giải quyết xong những thắc mắc rồi thì mình cũng cảm thấy vui lây , đôi khi tự hỏi mình làm vậy để làm gì nhỉ ? , có những thứ thực sự không liên quan đến mình , và cũng chẳng ai ép buộc nhưng mình vẫn làm thôi thì coi như đó là sự vô tư khi mà ta đã trót đam mê , đàn ông thì khi đam mê rồi thì vô tư lự có khác nào trẻ con đâu !

Mình hãnh diện được nằm trong nhóm những thành viên cựu trào , nhưng đó cũng là điều khiến cho mình cảm thấy buồn nhiều nhất ! Nhìn cảnh từng ae rời hội , tuy không quay lưng nhưng đã mất đi gần hết lòng nhiệt huyết , tại sao vậy ? Mới 1 năm thôi , cuộc chơi chưa tới cao trào mà đã chùng xuống sớm vậy ? Chả lẽ khi không còn giông tố nữa thì chúng ta lại tự già đi và tự đem mình về xếp xó vậy sao ? Vai trò của bản thân ngày trước đâu ? Những cựu thành viên luôn dẫn đầu hội đâu ( mình cũng cần nhắc đến Tài và Tùng nhé , vai trò HT của 2 em đâu rồi )

Những ngày gần đây vào club thấy nhạt nhẽo , người bán xe , kẻ thất vọng . Đam mê đã hết rồi thì phải ! Sắp đến kỉ niệm một năm , chúng ta đang nhìn lại hay chúng ta đang dừng lại ?

Bây giờ còn khá nhiều ae vẫn đi CB , nhưng còn bao nhiêu người yêu thích nó , nếu ta chán nó thì xin hãy nhìn lại chính mình , đừng đổ lỗi cho nó ! Chúng ta có còn chăm nó tốt không mà chúng ta muốn nó phải phục vụ tốt cho nhu cầu của chúng ta , chơi xe là niềm đam mê và rất cực với đam mê đó ,khi đuối sức rồi thì cũng sẽ chẳng còn mê nỗi nữa nên sẽ chán và bán nó đi thôi .

Một năm trôi qua , là một năm của rất nhiều cố gắng . Bản thân mình và một số người bạn thân đã cố gắng fix được hết lỗi của dòng xe mới này , gần như đã hoàn hảo cho một dòng xe phân khối nhỏ , những tưởng rằng mình sẽ đem điều đó đến chung vui vào ngày sinh nhật club cùng các bạn , nhưng giờ nhìn lại sự nhiệt huyết của các bạn hầu như không còn nữa , làm mình cũng thấy buồn chán một cách vô duyên quá !

AE ơi , còn ai đi tiếp với mình không ?

#1 Goldenfarm, 17/10/11
    Sửa lần cuối: 17/10/11
  2. tempo782

tempo782 Bằng A4

Em nè a...nhưng e ko thói quen độ hay làm mạnh xe...mỗi ng 1 tính vậy...

3. tamduc81

tamduc81 Bằng A2

có tui nè ông già da đen xấu xí...hahaha....:p
    Các ae ơi hãy cùng nhau đứng lên chung tay xd Club, theo tiếng gọi của con tim và tấm lòng đầy nhiệt huyết nha :D:D

4. vietnhien

vietnhien Bằng A2

sống động từng giây;
    say mê từng phút
    có em:D

5. daihiep_hugo

daihiep_hugo Bằng A4

Bé Tèo và bé Tùng nhớ lời nhắc nhở của anh Khương nhé. Đó là lời tâm huyết của "khai quốc công thần" đó.

6. tamduc81

tamduc81 Bằng A2

ông Khương đau rồi,,,lên đổ nguyên một bụng bia.....tâm ...sự.... ra rồi lặn hả trời.X(X(X(

7. bachbui89

bachbui89 Bằng A2

Đọc những lời chia sẽ của a Kh mà xúc động quá...một bài viết quá hay về sự đam mê!!

8. soblack

soblack Bằng A4

có tụi em nè anh ơi. Tụi em mem mới, nhưng lòng nhiệt huyết thì có đầy, tụi em nhỏ tuổi, nhưng tấm lòng bao la lun. A đừng lo. Hy vọng những a kỳ cựu cũng nghĩ vậy. . . Những a lên phân khối lớn dù ko còn hoạt động trong Hội nữa, nhưng mấy a vẫn hướng về Hội,vẫn là tiền bối của tụi em. Tụi em luôn tôn trọng điều đó. Hihi...
    Tre già măng mọc...

9. vhoangvl

vhoangvl Bằng A4

e nè a trai ......... luôn đam mê tìm tòi tìm cách khắc phục nâng cao cho e nó ...................

10. tungtruongnaked

tungtruongnaked Bằng A4

Đại ka.... còn em mà đại ka........ Vẫn còn máu me để bay tiếp cùng anh mà...hehehe............. :) làm sao quên được những ngày đầu chứ :D

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...