Cảnh giác Chú ý : Yamaha 3s, Tuấn Trúc Tùng, Thiện Vương Q8 HCM

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi ledactrung, 8/7/13.

1. ledactrung

ledactrung Bằng A2

Chào các bạn, hôm nay mình viết bài này để anh em biker có thêm chút thông tin khi chọn mua phụ tùng và sửa chữa tại đây.
    Số là trước đây nghe anh em biker liệt nơi đây thành điểm cần tránh khi mua phụ tùng và sửa chữa. Bản thân mình cũng chưa tin, vẫn nghĩ là một đại lý ủy quyền như thế thì sẽ làm ăn đàng hoàng có uy tín, không chặt chém khách hàng. Mặt khác có thằng em cũng từng mua phụ tùng ở đây nói đại lý này bán phụ tùng rất ư là chát chúa (ốc dàn mũ novo lx : 8k/con, pat: 6k/con, giá thị trường giao động 2-3k/con). Không tin, hôm nay mình tính tháo cặp mâm ra đi sơn lại, vác cặp mâm sơ-cua theo chạy ra đấy xem thế nào. Lúc đầu 1 anh cao nhòng đầu đinh ra rất tận tình, dắt xe 1 mạch lên bệ. Sau đó hỏi "xe làm gì anh". Mình " abc, xyz" xong. Anh ý đi một vòng quanh xe, sau đó phán: " xe này tháo lắp mâm cho anh giá 150k tiền công, 4 con ốc đĩa trước anh khi tháo thì phải thay mới luôn đấy":62:. Chới với, mình hỏi:" Sao mắc vậy bác, tôi thay ở tiệm ngoài cũng tầm 30-40k là cùng". Thánh sống phán:"Vậy thì anh dắt xe ra đó thay là được rồi đó". Rồi anh ý bỏ đi. Sau đó thợ dắt xe mình ra cửa. Ok, mình về.

Nhưng có một số điểm không vừa ý: Giá phụ tùng khá cao( đã thử hỏi xem giá ốc và pat có như thằng em mình nói hay không -> 9 xác), giá sửa chữa tháo lắp cũng không hề rẽ, thái độ với khách không chuẩn mực.
    Fix: Mình tự hứa với lòng từ này sẽ không bước chân vào cửa hàng này 1 bước nào nữa, dù có thiếu phụ tùng, hay xe hư cũng cô gắng đẩy bộ qua cửa hàng khác, mặc dù nơi đây gần nhà mình.
    Mong anh em biker có thêm chút kinh nghiệm khi mua phụ tùng và sửa chữa nơi đây.:75:. Thân ái !

#1 ledactrung, 8/7/13
    Sửa lần cuối: 9/7/13
  2. docauphungoc

docauphungoc Bằng A4

bác alo qua cho bên quản lý là xong :)

3. bantin115

bantin115 Bằng A4

đã biết mà còn đâm đầu vào...phục bạn 2 tay....hên là chưa bị vẽ...tụi hãng cũng rất nhiều chổ mắc dạy và cùi bắp lắm...tòan vẽ vời chứ biết sửa gì đâu

4. exciter471

exciter471 Bằng A2

giá trên núi thế @@!!!

5. radiant7759

radiant7759 Bằng A4

Tốt nhất là thay mâm đừng bao giờ dắt vào hãng.Toàn giá trên trời

6. dendonchichac

dendonchichac Bằng A4

giá mắc xíu cũng đc mà cái thái độ thì k thể bỏ qua đc @@!

7. ukyovt

ukyovt Bằng A4

Vì ốc đĩa zin chưa tháo ra lần nào nó rất cứng (hãng nó bắn keo rất cứng, đảm bảo độ chính xác ko bị lệch đĩa blabla....), tháo nó rất dễ bị trờn lỗ, nếu thợ tháo khéo tay thì ốc cũng ko còn đc đẹp như ban đầu. Tuy nhiên bắt thay hết 4 con thì hơi quá đáng.

Giá tháo mâm thì khỏi bàn rồi. 150k tháo đc cả 2 mâm, 2 vỏ, bơm nitơ luôn rồi lắp lại ấy chứ

8. dochoixemaya-z

dochoixemaya-z Bằng A2

9. KuHuy_kg

KuHuy_kg Bằng A4

góp ý tý cho A nè , Chạy xe , xe kiểng , cưng xe =>=>=> động lực tìm hiểu => tự làm những thứ mà khả năng có thể , Ưu và Nhược => Ưu -> kỹ,sạch,đẹp,khả năng xướt tỉ lệ thấp,hông tốn 1 xu, nâng cao tay nghề nghiệp dư...... Nhược (khá ít) dơ , mệt , muỗi cắn :( upppppppppppppppppppppppppp

10. KuHuy_kg

KuHuy_kg Bằng A4

thích chữ ký ghê :( ... Đẳng cấp của 1 dân chơi xe độ là vào lò A TDL & Hét to "Hết Bài 4 val + lữa"

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...