Sport Chiều cao và dáng để ngồi lên R6

Thảo luận trong 'Phân khối lớn' bắt đầu bởi ky3n20, 7/12/11.

1. ky3n20

ky3n20 Tập Lái

Em cao 1m71 nặng 60kg theo mấy bác chạy R6 được không và chiều cao như thế nào mới chạy được R6(các bác thông cảm e biết lập topic lần đầu có ji sai xin đừng chém)

2. Chuoi8x

Chuoi8x Bằng A4

chạy được. không có gì phải suy nghĩ

3. Mr Nu

Mr Nu Bằng A4

Nhờ ông bạn nào có SH chở xông vào shop moto chém gió và ngồi ướm thử với chống nghiêng là có ngay câu trả lời bạn nhé ^^, hoặc kiếm 1 biker có R6 qua ướm thử.

4. ky3n20

ky3n20 Tập Lái

Thask.để em làm thử xem koi được không

5. zipzero_2

zipzero_2 Bằng A4

em cao 1m65 ngồi còn dc mà ^^ 1 m 71 lo gì bác hehe

6. CQT03

CQT03 Bằng A2

í,1m65 thì bằng e rồi,bác cho cái cảm nhận khi ngồi đc ko vậy,như nhón chân nhìu ko bác,hjhj

7. NghiaFX

NghiaFX Bằng A1

Đừng nhón quá chạy không thoải mái nha bác k thoải mái thì dể chán lắm!

8. akai_162

akai_162 Tập Lái

post em R6 của bác lên cho mọi người chiêm ngưỡng với nào :)
    p/s: cho mình hỏi con r6 bạn mua bao tiền thế ??

9. nguyenquan.avi

nguyenquan.avi Tập Lái

Nếu bạn đi sport rồi thì cũng sẽ hiểu, yên sport nghiêng ra trước nhiều, nên tạo ra 2 dáng ngồi, ở 2 vị trí cao và thấp, thường ngồi cao khi bạn đi tốc độ cao, cuối rạp người xuống, lúc này thì việc chạm chân xuống đất như thế nào ko quan trọng; ngồi ở vị trí thấp khi đi đường xa mà tay bạn mỏi (hay lười biếng :D ) hoặc đường đông đi chậm, ở vị trí này bạn chống chân khá thoải mái, nên các bạn biker cứ yên tâm về chiều cao nhé :D

10. r15

r15 Bằng A2

xin chia sẻ:

Khi chạy xe moto kiểu ngồi chồm về phía trước ( R1, R6, CBR, R15, v.v... ) rider lúc chạy xe ko nên chống tay lên tay lái, làm vậy sẽ dễ bị mỏi tay, mỏi vai, đau bàn tay.

Rider ngồi xít ra sau 1 tý , dùng hai đầu gối kẹp vào bình xăng, 2 cánh tay hơi cong lại tý.
    ( ko ngồi xát bình xăng, nếu bạn phải ngồi xát bình xăng mới điều khiển được xe thì bạn đã quá nhỏ bé so với chiếc xe rồi, kakaka ... nên chạy xe vừa với mình là an toàn nhất , ko phải cứ xe phân khối lớn là đẹp, là an toàn đâu, kakaka ... hãy chọn xe vừa với chiều cao và sức khỏe của bạn )

Trọng lượng dồn ở 2 đầu gối. Cơ bụng hơi gòng lại tý.

Khi bạn ngồi lên xe ( ở bất cứ vị trí nào trên yên xe cũng được , xát phía trước cũng được , kakaka ... ) , để xe thẳng đứng thì 2 bàn chân của bạn phải đặt lên mặt đất ( ko phải nhón nhón mấy ngón chân, kakaka ... )
    thì xe đó chiều cao an toàn với bạn .

Nếu BẠN phải nhón ngón chân để chống chiếc xe của bạn, thì bạn nên đổi xe khác hoặc phải hạ yên xuống , kakaka ...

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...