CHIA SẺ : Xử lý và chống đục chóa đèn Exciter 2011 !!!

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi vnnthanhlong, 7/3/13.

1. giangthuat

giangthuat Bằng A1

cảm ơn đã chia sẻ :)

2. dh1731985

dh1731985 Bằng A1

Mình hỏi nếu tiếc của lộn ngược cái miếng nhựa đó găn vô có ok hơn ko

3. zik

zik Tập Lái

Nếu gắn Lumiled 45w có cần xử lý chóa ko vậy, nghe nói bên LongOsram xài Lumiled 45w ccho Ex 135 ko cần thay sạc vậy có cần lên bình aH cao ko

4. saoemmunghuy

saoemmunghuy Bằng A1

tốt lắm anh :71: my hero :52:

5. tien.hkc

tien.hkc Tập Lái

hay quá anh ơi. hóng bài tiếp theo của anh:)

6. Thach-shogun

Thach-shogun Bằng A2

Thay bóng Led 35W vào cho rồi, khỏi đục chóạ và cũng không sợ hao bình hay hư hỏng thiết bị điện (công tắc, dây, sạc). Mình đang sử dụng Cree MTG2 - model 2014 cho ánh sáng hoàn hảo, cường độ sáng hơn hẳn bóng Philip 55w-60w mà không bao giờ bị nóng chóa. Tuy nhiên, giá cũng hơi bị chát (900k). Xài cũng được 2 năm, OK.

7. Hoàn khan

Hoàn khan Tập Lái

Bạn chỉ làm.đơn giản tháo het tat cả bong đèn và jack dien ra. Dung nuoc rửa kinh do truc tiep vao chóa den theo duong lap bong den do va dung it bong gòn và dùng chiết dũa cọ rửa ui do nuoc vao cho day chóa de súc sạch ui drm phoi khô bao dam nhu moi 95% mih da lam

8. dh1731985

dh1731985 Bằng A1

Các bác cho đào nó lên cái ạ. Ko cần phải khò gì cả ngồi buồn tay và làm sau khi làm thì đã thử mấy cách thủng mấy lỗ. Cuối cùng đưa ra phương án là sau chóa đèn phần nhựa đen có lồi ra chỗ bắt vít bạn cắt gọn chỗ đó đi và đẩy vít ra từ từ. Sau lấy keo bít lại. Còn phần nhựa xi thì làm cái móc vuông khều vào bẻ từng phần cái phần thừa đó ra. ( chỗ này thì phải khéo léo nó sẽ ko bị xước mê ca). Bẻ nhỏ dần và lôi nó là xong. Còn phần đánh bóng mê ca thì mình đang tìm hiểu. Nói chung thấy ổn hơn là tháo tách riêng 2 phần. Iu nhược thì mỗi loại mỗi cách. Mình làm cách đơn giản nếu ko khéo dễ xước mêca.

9. Havanbinhh88

Havanbinhh88 Tập Lái

từng bỏ tiền mua bóng NBK rùi lại mua choá mới rùi mua bóng philip rùi khoan choá các thể loại mà vẫn bị ám.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...