Cách xử lý lỗi đồng hồ báo xăng không báo

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi Thaivg, 8/10/12.

1. Thaivg

Thaivg Tập Lái

Xin chia sẻ với các bạn kinh nghiệm sửa khi bị lỗi đồng hồ báo xăng không chỉ thị như sau:
    Con SCR của bà xã tự nhiên bị lỗi đồng hồ báo xăng không lên kim khi vừa đổ đầy bình xăng, hôm T7 nghỉ ở nhà mới mang ra chỗ Thành Trung- Nguyễn Tất Thành-Q4 sửa. Chú thợ ở đó phán luôn: con này sửa là 200K đó anh, mình mới hỏi là làm những gì? thay gì mà 200K? chú ta không trả lời được, cứ nói là e sẽ làm cho hoạt động bình thường cho anh là được. Mình đã bực mình nên hỏi là ở đây có cục mới để thay không? cậu ta nói có và mang ra cho mình xem cái cục nhìn đã thấy là đồ cũ rồi nên đành bảo là thôi để tôi ra hãng thay vậy. Về nhà mình tự tháo cái cụm đồng hồ này ra nghiên cứu, kiểm ta thì thấy 1 cai điện trở 75 ohm bị đứt, thay con điện trở này (giá 500 đồng) cái lại chạy ngon luôn.
    Chia sẻ kinh nghiệm với các bác, nếu có bị trường hợp này thì lưu ý nhé! Về nguyên lý thì tất cả các đồng hồ báo xăng kiểu cơ đầu giống nhau (kể cả của xe hơi).
    [email protected]

khoave59, Tâm bèoThanhsang207 thích nội dung này.
  2. makeup_xe

makeup_xe Bằng A3

bai viet cua bac rat huu ich...

Tâm bèo thích nội dung này.
  3. khakhaacac

khakhaacac Bằng A2

Nhớ lại lúc trước cũng vấn đề lỗi đồng hồ báo xăng của xe mình, nhưng nó ko hư mà bị kẹt phao xăng, ko hiểu ông anh mượn xe mình đi chơi, ổng đi kiểu gì mà kẹt cái phao báo xăng làm kim báo xăng chỉ lên Full! tới chiều trả xe rồi mình đi thấy kim xăng chỉ Full thấy cũng mừng tự nhiên có nhã hứng đổ dầy bình vậy, nhưng tới gần tối đi về tự nhiên xe nổ ko đều rồi tắt máy, tưởng ướt bugi đành dắt bộ 1 đoạn wa tiệm sửa xe bảo nó xem dùm. tháo khóa xăng ra sục bình xăng mới biết là hết xăng. [​IMG]khốn nạn thật! lại phải dắt bộ 1 đoạn nữa đến cây xăng đổ xăng, vậy mà đi đc 1 đoạn kim xăng lại bình thường trở lại! bó tay luôn [​IMG]

4. tan_sy

tan_sy Bằng A2

Đồng hồ ko báo xăng có nhiều nguyên nhân ngoài nguyên nhân như bạn nói thì có thể do phao xăng, do cụm báo xăng, do tiếp xúc nữa nhưng mà giá báo 200k thì giá hơi chát đó

5. thanlong999

thanlong999 Bằng A1

tiền đó là tiền chất xám của ng ta nghĩ ra đó. chứ ra hẵng nó thay hết ko sữa cho bro đâu

6. Tu Ngoc

Tu Ngoc Tập Lái

bạn ơi cho mình cái hình ảnh cái điện trở xem . xe scr mình hỏng kim xăng ktra mọi thứ bt .thợ bảo hỏng cả cụm đồng hồ thay gần triệu .ko biết có lỗi giống như thế ko

7. Dũng Xoăn

Dũng Xoăn Tập Lái

xe em con honda fotuner, đồng hồ báo xăng vẫn ok >>> phao xăng bị kẹt thì phải ạ, lúc lên, lúc kkhôn.đã ktra đồng hồ vẫn chạy.các bác chỉ giúp e cách sửa phao xăng nhethạnk các bác

8. Sora_Store

Sora_Store Tập Lái

Có ai có nhã hứng chơi đồng hồ Led điện tử ủng hộ mình nhé.
    3 chức năng, mạch nhỏ gọn.
    Cắm điện là chạy.

9. Thanhsang207

Thanhsang207 Tập Lái

Tự thay được hả bạn

10. to9

to9 Tập Lái

ai biết trị số 2 con trở đồng hồ báo xăng SCR chỉ giúp

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...