Luật giao thông Cả nhà ta AE nào đã từng "Mém Gặp TỬ THẦN" thì vô nha!

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi BikerVietnam, 30/12/09.

1. hubamihu

hubamihu Bằng A3

mình cũng đã 1 lần gặp thần chết . khi chạy về nhà trên đường điện biên phủ đang phóng 100 cây chuối trên giờ . lúc gần tới nhà em tấp vào giảm còn 70 cách nhà chừng 50m chiếc taxi trong hẽm chãy ra cách em 10 thước em đạp thắng sau bóp thắng trc quay ngang xe bánh xe drift như trong phim hành động và rồi còn 50cm nữa là người xe hợp nhất với taxi thì lúc đó hên là xe em đã đứng lại và quay xe chạy về nhà tim đập loạn xạ . Giờ thì chỉ dám chạy tà tà lâu lâu nhích lên 70 cho thông xe thôi , tởn tới già .

#501 hubamihu, 13/2/12
    Sửa lần cuối: 13/2/12
    1 person likes this.
  2. hoang.an

hoang.an Bằng A4

_1 lần di cúp 50, dang chaỵ vận tốc 50 cây chuôí(Hoàng Văn THụ ngay big C) thì tự nhiên có con nhỏ nó mặc caí bộ đồ jì mà toàn là dây@-), cai em nhìn nó caí nó nhìn em,caí nó vưà đi khuất thì em cũng way laị laí xe, trơì mẹ ơi vưà way laị nguyên 1 chiếc xe đạp wa dừong. nghĩ trong đâù rôì rôì hốt hết caí đống naỳ......chỉ trong tích tác hên sao chiếc xe đạp nó cũng đạp nhanh wa và em cũng lách được 1 tí vaò trong vâỵ là wuât 1 caí văng caí đít xe đạp 1 m, woanh niềng lun.....e bể bửng,cong đồ gác chân. móng chân caí ko biết nó cà caí kiêủ jì mà thâý mất tiêu.......hiaz......dền 250k.......đau khổ.....
    _1 lần chaỵ chiếc wave dang chaỵ 70km/h đường ở quê TG, buôỉ tôí mà đưá naò nó cột con trâu ở mép đường, thì đưong nhiên còn 1 khúc dây dư ra mà con trâu laị đi ra giưã đường. em phang tơí, lách ra ngoaì thì ko kịp vì con trâu nó den truì truĩ và nó bự nưã, vâỵ là lách vaò trong, thì cọng dây cột trâu nó đang căng, em nhắm mắt laị và......... ăn hết, vâỵ là xe đi tiếp em ở laị nhé................làm 1 caí nín thở!. vì con trâu nó thấp nên cọng dây nó nằm ngay ngực nó mà cao là chắc em rụng caí đâù rôì wá............hâụ wả gaỹ tay trái vì té xuống chống tay...........hix...........con trâu nó hoảng wá nó chạy luôn wa đường, hên sao nó ko dẫm lên ngươì, nó mà đạp lên caí nưã chắc châù ông bà....bjờ nghĩ laị còn cảm giác thật là yourmost.......
    _thằng bạn em theo như lơì nó kể!. Hôì năm lớp 10, lần đâù đựoc chaỵ xe 100cc nên rất sung và phấn khích, 1 lần cầm xe 100cc củ ông già chở ghệ, mơí wen, đường đan ở wê đó các bác.....1 tay cầm ga, 1 tay thì làm jì ko biết.......đang cao hứng thì con nhỏ ghệ ngôì sau la lên nưã di anh, nưã đi anh, vâỵ là a ta càng siết ga mạnh,đang chaỵ thì nó la lên đươc 1 tiếng "caí câù..........." , ôi............thế là như 1 cascado thực thụ chỉ có caí khác là cascado ngươì ta tiếp đất cùng xe, còn ở dây ngươì tiếp đất 1 chỗ, xe 1 chỗ......sau 2 tuần 2 đưá nằm bệnh viện vì bị tụ maú não, hên sao 2 đưá laị wa khoỉ...........bjờ ko biết sao nhưng chỉ biết nó noí ai di đâu thì chở nó..........con ghê nó thì xù nó luôn......haizzzzz

#502 hoang.an, 21/2/12
    Sửa lần cuối: 21/2/12
    2 người thích nội dung này.
  3. begaithichtocdo

begaithichtocdo Bằng A2

hì , kết quả của nhòm gái ^^ , hihi ,,,, lần sau cẩn thận hơn chút đi bạn

1 person likes this.
  4. Lx01407

Lx01407 Bằng A3

chậc
    mấy bác nguy hiểm kinh =))
    em thì chả có việc gì
    mỗi cái sợ đàn bà lái xe ngoài đg thôi =.=''
    nhìu lúc mấy bã đang chạy
    phang ngang bửa cũi chặt cua
    làm em điêu đứng vài lần
    xém chút thành dân tị nạn rồi =.=''
    em thì chỉ sợ nhất là khi gặp đàn bà trên đường chạy của em mà thôi

5. thaibao1269

thaibao1269 Bằng A2

cách đây 3 năm, ex mang sổ trái 60 bên Q8, làm xong xe lon ton chạy về gòvap vì thoáng đường mà lại gần nhà nên test thử, phi ra nguyễn văn lượng, hết ga, hơn nửa đường nhòm đồng hồ thấy hơn 13 tí xíu, lúc đó 12h trưa, đường vắng queo, bên tai chỉ nghe tiếng gió gào, thì bỗng 1 cụ gia đi xe đạp phi qua đường, ax ax ax.....
    chỉ trong tíh tắc suy nghỉ 1 là lao vào xe đạp, 2 là tự xòe, mà lao vào xe đạp đi tù cái chắc. thôi đạp thắng, driff rồi đảo tay lái ---> văng. làm cái ầm, cà vào lancan, xe xoay k biết nhiều vòng mà cái gù tay lái và gác chân mòn vẹt, số hên nên lăn lóc cóc vẫn còn tỉnh, mở mắt ra thấy đang nằm dứoi chân ông lão. ổng còn làm cho 1 câu "chạy nhah cho cố, đáng đời".
    kết quả ngồi dậy tay k cảm giác, tưởng què 2 tay rồi, hóa ra ngồi vỉa hè xíu thì tay cử độg dc. và cuối cùng dưỡng khô bò hơn 1 tuần. từ lần đó chỉ dám ra kcn test

2 người thích nội dung này.
  6. anh2f1

anh2f1 Bằng A2

chuyện của em mới đau.tết công nhận có điềm,tối mùng 1 tết vừa rồi đy dạo 1 vòng kiếm đứa nào đy chơi ko thấy ai,về nhà bật máy onl chơi,cái thằng bạn rủ đy cf.nghĩ sao lại đy,4 đứa đy 2 xe,kéo tẹt ga ra quán cf tầm 80 90 thì ko sao,đy tới gần quán thì lại hứng đy tà tà tầm 30 em vs thằng bạn đy bên trong còn 2 thằng bạn kia đy ngoài,đang nc zui bỗng cái rầm thấy mình văng ra đàng trước,đứng lên thấy thằng đy 67 húc vô xe mình 2 đứa trầy trụa từ lưa,bực quá 2 thằng phi tới đấm thằng đó tới tấp,bể luôn cái mũ bh của nó lun,số xui 2 thằng kia đy ngoài nó ko húc mình đy trong lại dính mới đau,báo hại nguyên cái tết ỡ nhà :D

7. FakeL0ve

FakeL0ve Tập Lái

Chuyện xảy ra vào hồi lớp 10...Trước đó vài hôm có nói chuyện với mẹ thằng bạn và mẹ nó bảo là nó bị cái gì về tim...vài hôm sau cân 4 đi hóng mát..Thằng cầm lái nó cân 4 mà nó vào cua em sợ vãi cả đái...nó bảo là tao bị tim cho chúng mày chết hết ( cái này chắc là nó nói đùa )..Khi đi vẫn bình yên nhưng khi về đúng đoạn vào cua..Cái thằng ngồi ngay sau thằng lái nó bảo với thằng kia là Ê ông già mày kìa...Và thế là từ 1 pha ôm cua thành 1 đường thẳng....Đâm thẳng vào núi xe nát bét em thì khâu 6 mũi :))

1 person likes this.
  8. caotrung

caotrung Bằng A3

Hôm qua (12/3), mới xong roda Ex2011, ngã tư CMT8, hướng NTMK lên. Đèn xanh thì cố vượt qua một đám bùi nhùi, đi số 2, nhích ga 1 ít, thấy phía trước trống, nhẹ nhàng lách vô. Bên phải là 1 chiếc Attila của 3 cha con - đường trống, bên trái là con lươn. Nhấn ga thêm chút cho đủ vòng tua, móc lên số 3, chuẩn bị móc lên số 4 thì tự nhiên chiếc Attila tạt qua trái....(trong khi đường đang vắng)...!@#$%^&.... Nghĩ thầm: Xong đời rùi, con vợ yêu mới của mình. Theo phản xạ, bóp côn, bóp thắng trước, đạp thắng sau... Xe quăng đít - cứ tưởng là chơi vô con lươn rồi chứ... Phù!!! May quá, hok sao...!!!
    Chạy lên, nhìn qua chiếc Attila, thấy 2 cha con đang nói to tiếng, ko quan tâm đến 1 sự cố mém chút xảy ra...Hic hic...
    - Sau đó thì ko dám vít ga nữa...:(
    - Cực kì sợ các bác chạy xe mà điên điên khùng khùng qua đường ẩu, tự nhiên...lách qua cái...

9. leanvn

leanvn Bằng A4

chưa bao h vít lên 75km ^^!!! nội thành chạy có 40Km nên chưa bao h bị đụng xe ! chi có lần ông kia dụng vào đuôi xe mình rồi lăn đùng ra tưởng chết luôn rồi ( đụng cực kì nhẹ ) ổng cỡ 70 -90 tuổi tay run cầm cập

10. Mjnh.Phương

Mjnh.Phương Bằng A2

Mình làm ở ngã 6 nơi TTTP đông đúc người qua lại mình thấy hầu như ngày nào cũng có va chạm, xòe, nhiều lắm từ nhẹ đến nặng nhưng mình thấy người VN mình vẫn còn nhiều người vô ý thức.. Khi cọ quệt dù đúng dù sai cũng chả hỏi han, xin lỗi hay làm gì mà có thể bơ, đi như bình thường kệ người kia. mạnh hơn thì to tiếng quát nạt trấn uy..
    Một lần đang đi làm tăng 2 đi 40km/h đang đi thì có bác trong ngõ đi ra đâm ngang xe đúng chỗ để chân xe mình năn đùng ra. người xước vì ngã xe lần đầu cứ ôm chặt xe.. Khá đau.. Xe vẫn đổ, đứng dậy nâng thằng bạn rồi chạy qua chỗ ông ý ông ý không sao, xe cũng k sao dù ông ấy sai mình vẫn hỏi han đoàng hoàng, vậy mà chưa nói chưa rằng ông lớn tiếng la mình, nói này nọ như kiểu sợ mình bắt đền. Cảm thấy ấm ức vô cùng. Về đến nhà băng bó vẫn thấy ấm ức...
    Một lần chứng kiến trực tiếp tại chỗ làm buổi tối lúc 8h, 2 thanh niên đi Ex chạy vượt vòng xuyến sai tuyến đó đâm ngang 1 cậu học sinh đi xe đạp đúng đường.. Cậu bé học sinh đang ngồi dậy vì choáng thì 2 thanh niên kia ngồi dậy chạy đến thằng bé 1 fát đá giữa cằm làm ngãn ra như ngất lịm rồi lớn tiếng chửi rùa.. Thế là cả 1 đám đông đang uống rượu, trà đá ven đường thấy đều phi ra cho 2 thằng đó 1 trận nhớ đời..

#510 Mjnh.Phương, 16/3/12
    Sửa lần cuối: 16/3/12
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...