bắt bệnh wave lên côn tay

Thảo luận trong 'Cẩm nang tài liệu kỹ thuật' bắt đầu bởi đạt o9, 9/4/16.

1. đạt o9

đạt o9 Bằng A2

xe e là wave alpha đời 2010 khi e lên côn tay thì
    ,chạy khi nóng máy sao buông côn gần hết là nó kêu ret rẹt(lúc lên dốc hoặc lúc đề pa,số nào cũng bị) buông hết thì nó nghĩ kêu,thay nhớt đặt thì chạy lâu lắm( chạy 10km) mới kêu và nhỏ hơn và càng lâu cang kêu có bác nói bị mòn số, bị căng sên cam,mòn bố(em thay bố lá vs fíp rồi mà vẫn kêu) ,khi kêu lúc chạy có thể cảm nhận dc bằng chân với lại e buông hết chạy vẫn bốc bác à,nhớt e thay nhớt hãng

trước khi lên thì e chạy hay nhả côn chân (đạp cần số nhẹ nhẹ rồi buông ra thì nó cũng kêu ) giờ e phải lm sao các bác

phungtanson thích nội dung này.
  2. phungtanson

phungtanson Tập Lái

Mình cũng bị như bạn, lên nồi 5 lá cũng ko hết, đi nhớt motul cũng ko hết, đi lá bố độ lá bố hãng cũng ko đc, lá sắt lán cũng ko, lá sắt có lổ lổ cũng ko, đi tạ dên thay vì khoá 3 càng cũng kêu, nên mình biết vì sao bệnh xe bạn ko 1 ai ở trên đời này cứu được, mình suy nghĩ mãi ko biết do cái gì, cái mình nghi ngờ nhất là bộ số, bộ số côn tự động khác vài tỉ số truyền giữa các nhong, so sánh từng loại số của wave với wave nice hoặc win tụi nó ko hề giống nhau mặc dù tua máy và nhong sên dĩa như nhau, thay thử bộ số thì chua quá , phần vì nó đắt phần chưa tương thích phần lốc phần công làm khá cực nên mình tạm chấp nhận bệnh này đến khi đủ tiền mua xe chuyên côn tay và về zin xe wave anpha đời 2003 của mình
    Video bệnh xe mình

3. quỳnh như22

quỳnh như22 Tập Lái

Bài viết rất có ích...ko biết dùng cái gì để cố định cái công tắc phía dưới chống để ko sợ nước mưa nhỉ

4. Hà Anh Tuấn

Hà Anh Tuấn Tập Lái

Bài viết rất có ích...ko biết dùng cái gì để cố định cái công tắc phía dưới chống để ko sợ nước mưa nhỉ

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...