AB đi 30km/h - lên dốc có cảm giác ì xe

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi lx5665hb, 24/7/12.

1. lx5665hb

lx5665hb Bằng A1

Từ trước tới giờ e đi hàng Yamaha nay mới chuyển qua hàng của HonDa không biết có phải tại cảm giác không mà con xe của e nó bị bệnh như này các bác a.
    E đi 1 mình cũng như đi 2 mình lên dốc ga mạnh lên thì xe đi rất bốc nhưng nếu chỉ nhích ga 1 xíu và giữ đều tay ga thì có hiện tượng như kiểu hụt hơi và xe đi ì lại cho dù xe e còn rất mới.
    đi đường bằng thì ko có hiện tượng đó nhưng lên dốc mà giữ đều ga là bị.Thỉnh thoảng đi đường bằng cũng bị 1 2 lần.Không biết có phải dòng AB nó bị thế hay ko hay là do xe e nó bị bệnh gì.Xe e là xe AB đời cuối cùng của 2010 các bác ạ.Bác nào biết chỉ giáo giúp e với.
    Thanks các bác

2. tuannguyen3108

tuannguyen3108 Bằng A3

chuyện bt bạn à, bạn kiểm tra và thay bugi mới lần nào chưa? lên dốc bạn giữ đều ga mà nó ko tuột dốc là may òi đó, xe mình là 2010 lun nè mua lúc tháng 7 đó bạn, chạy nói chung là oke mỗi tội bị cái bịnh rung từng đợt khi chạy 40-60km/h, xe bạn jo kiểm tra bugi và xem nhớt có đổ đúng 700ml ko là oke à! chứ xe ga honda (mình chưa đi các hãng khác) thì lên dốc ko tăng ga là nó bị hụt hụt zay đó ko sao đâu bạn

3. tâm bờm

tâm bờm Bằng A3

AB là vậy mà, chiếc nào chẳng vậy, chạy lúc đầu thì rất nhẹ... khoảng 1 năm trở lên, chở 2 là thấy hơi đuối rồi, còn lên dốc nữa thì lại càng yếu so với Nouvo
    đơn giản vì AB máy 110, ít hao xăng, còn Nouvo 135, hao xăng hơn...
    nếu AB mà 0 bị như vậy chắc Yamaha dẹp tiệm sớm rồi.

4. lx5665hb

lx5665hb Bằng A1

Thanks các bác đã chỉ giáo.Xe mình vừa mua lại của 1 người quen.Đi 6000km thui.Chả biết người ta đã thay nhớt chưa.Lúc nào rảnh mình đi thay cho yên tâm.Cứ tưởng xe bị làm sao nên băn khoăn quá.Đang đi con EX GP2010 thấy vù vù xuống AB được cái k phải đạp số thui.Tẹo nữa thì mình lại bán nó đi vì tưởng nó bị làm sao :p

5. wave cui2k12

wave cui2k12 Bằng A2

AB là vậy mà ! máy nó yếu lắm, lên cái dốc thấp thôi mà máy hụ kinh lắm ! xe thì đắt tiền nhưng máy không ngon !!!

6. tuannguyen3108

tuannguyen3108 Bằng A3

các bạn nói hơi quá chứ nó cũng đâu có yếu đến zay, mình nặng 75kg, mẹ mình 60kg, mình chở đi chợ hoài, đường cũng khá dốc chạy ù ù cũng đâu có yếu lắm, xe mình đi dc hơn 2 năm òi ngoại trừ việc bị rần rần ở tốc độ 40-50km/h thì thấy chẳng có j phàn nàn cả, thấy hợp với tiền mua òi đó chứ chứ novou thấy mạnh nhưng cũng hú lắm:D, theo mình cảm nhận thấy là như zay.

7. wave cui2k12

wave cui2k12 Bằng A2

bản thân mình thì thích đi novou hơn , vì xe rất khỏe ...

8. tranhoangminh

tranhoangminh Bằng A2

ab nồi zin đi ngon và êm. thời gian đầu thì vậy thời gian sau thì yếu lắm. xe e cũng vậy....thấy trên mạng có lò a trắng chuyên làm nồi cho tay ga. tính wa đó làm ko biết ở đây có su huynh nào làm bên đó chưa...cho xin ý kiến đi.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...